ถ่วงล้อแบบนี้ดีจริงหรือ?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ห้าว รั้งท้ายตลอดๆ
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ถ่วงล้อแบบนี้ดีจริงหรือ?

โพสต์ โดย ห้าว รั้งท้ายตลอดๆ »

ล้อที่ดี คือล้อที่หมุนแล้วนิ่ง หมุนแล้วจับแกนล้อต้องนิ่งครับ
ล้อของผม ถ่วงทุกครั้งหลังจากที่เปลี่ยนยางนอกไหม่ บางคนอาจคิดว่ามันไม่ค่อยมีประโยชน์ ลองไหลลงเนินยาวๆ ความเร็วซัก 70 แล้วจะรู้ครับ ถ้าล้อสั่นนี่ รถมันสจะสั่นแบบว่า จะได้วัดพื้นมั๊ยน้อครับ...
chattt
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: Bianchi impulso ,Bianchi Jab

Re: ถ่วงล้อแบบนี้ดีจริงหรือ?

โพสต์ โดย chattt »

หลายๆสิ่งในโลกใบนี้เกิดขึ้นใด้เพราะการคิดนอกกรอบ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”