หาซื้อ นาฬิกา Polar ได้ที่ไหนครับ แล้วพี่ๆ มี comment ยังไงกับยี่ห้อนี้ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
cactus
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida 5d

Re: หาซื้อ นาฬิกา Polar ได้ที่ไหนครับ แล้วพี่ๆ มี comment ยังไงกับยี่ห้อนี้ครับ

โพสต์ โดย cactus »

dmesg เขียน:
cactus เขียน:รบกวนสอบถามท่านที่ใช้ polar ft7 ครับ
ของผมถ่านหมดเร็วมาก ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร (ถ่านที่เปลี่ยนหมดอายุปี 2017)
หมดเร็วนี่เร็วขนาดไหนครับ ผมใช้มาเกือบสองปียังปกติอยู่ครับ
หมดเร็วขนาดว่า ก้อนแรกที่ใส่มาพร้อมนาฬิกา ประมาณ 6 เดือน หมด
ก้อนที่ 2 ซื้อมา 1 ก้อน ใช้ได้ประมาณ 2 วัน
ต่อมาซื้อมาอีก 1 แผง (5 เม็ด)
เปลี่ยนตอนบ่าย เช้าอีกวันมาดู ดับไปแล้ว
เปลี่ยนอีกได้วันเดียวเหมือนเดิม
อันล่าสุดเปลี่ยนเสร็จแล้วก็นั่งเฝ้าเลยครับ... แป๊บเดียวขึ้นสัญลักษณ์ว่าถ่านอ่อน ก็เลยเลิกดู
ไปกินข้าวกลับมา ดับไปอีกแล้ว
ยังไม่รู้จะทำยังไงต่อ เปลี่ยนอีกดีไหม :roll: :roll:
(ถ่านยี่ห้อ panasonic 3V CR1632 made in Indonesia ครับ)
Chawisa Sinlapajarn
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: หาซื้อ นาฬิกา Polar ได้ที่ไหนครับ แล้วพี่ๆ มี comment ยังไงกับยี่ห้อนี้ครับ

โพสต์ โดย Chawisa Sinlapajarn »

ตอนนี้ Polar มีตัวแทน จำหน่ายแล้วนะคะ
www.vinasport.co.th
FB: vinasport
peanuthead
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ***********
team: แล้วแต่อยากจะแจม
Bike: แล้วแต่อยากจะขี่

โพสต์ โดย peanuthead »

เคยใช้FT4 และเลิกใช้ไปแล้ว สายขาดไม่มีอะไหล่ เคยถามตัวแทนแล้วเงียบกิ้บ ลาก่อนโพลาร์ รุ่นที่ผมใช้คงเป็นรุ่นขาดแล้วทิ้งแน่เลย T__T
peanuthead
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ***********
team: แล้วแต่อยากจะแจม
Bike: แล้วแต่อยากจะขี่

โพสต์ โดย peanuthead »

เคยใช้FT4 และเลิกใช้ไปแล้ว สายขาดไม่มีอะไหล่ เคยถามตัวแทนแล้วเงียบกิ้บ ลาก่อนโพลาร์ รุ่นที่ผมใช้คงเป็นรุ่นขาดแล้วทิ้งแน่เลย T__T
รูปประจำตัวสมาชิก
Tommy Bkk
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: ORBEA Avant M30 Plus
ตำแหน่ง: Bangna

โพสต์ โดย Tommy Bkk »

ก่อนหน้านี้ใช้ FT7 สั่งจาก Avarin ก็ใช้มา3-4ปีครับ ใช้ในยิม,วิ่ง,ปั่นจักรยาน ถ่านก็ใช้เป็นปีกว่าจะหมดแต่หาซื้อยากกผมซื้อถ่านที่อมรฟอร์จูนรัชดา แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้รุ่น M200 กันน้ำมีGPSในตัวแต่ต้องใช้ซิงค์คู่กับแอพในมือถือ โหลดกีฬาลงในแอพได้เยอะมาก ก็โอเคเลยนะครับราคาสมเหตุสมผลกับประสิทธิภาพ แพงกว่า FT7 2พันนิดๆ เสียอย่างเดียวซิงค์กับ strava ไม่ได้ ซื้อที่Proflexyครับ
Don't Think, Just Ride
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”