Continental Grand Prix 5000 Vs VITTORIA CORSA CONTROL G2.0

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
phantom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819820282
Bike: Giant Tcr sl Giant xtc
ติดต่อ:

Continental Grand Prix 5000 Vs VITTORIA CORSA CONTROL G2.0

โพสต์ โดย phantom »

ระหว่าง Continental Grand Prix 5000 กับ VITTORIA CORSA CONTROL G2.0 ราคาพอกัน ไม่ทราบตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ ขนาด25mm ขอบคุณครับ
อุปกรณ์ดี มีชัยไปกว่าครึ่ง
gosrider
สมาชิก
สมาชิก

Re: Continental Grand Prix 5000 Vs VITTORIA CORSA CONTROL G2.0

โพสต์ โดย gosrider »

ไม่ต้องเอามาลองก็รู้ได้เลยครับว่า Corsa Control หนืดกว่ามากๆ มันเหมาะกับการขี่แบบมีทางเปียกบ้างทางลื่นๆขรุขระบ้าง เพราะเน้นเกาะถนน และเน้นความทนทานมากกว่า ถ้าจะเทียบ GP5000 ต้องเทียบกับ Corsa G+ ครับ ซึ่งไม่แน่ใจว่าจะดีกว่ากันไหม แต่ผมใช้ Corsa G+ ยางดีเกาะดี ทุกอย่างดี ราคาตอนนี้ก็ดี๊ดี เสียอย่างเดียวมันหนักกว่าคู่แข่งในเกรดเดียวกัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”