สอบถามคนใช้ล้อ Visp หรือ Superteam แล้วอัพเป็นล้อแบรนด์ราคาสูงครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
boomzaplus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พระประแดงไบค์ ปั่นสนุกลมส่งตลอดทางทุกTrip
Bike: เฟรมนิชเข้มยกมันส์ ล้อบายเทกลื่นรอบมาเรื่อยๆ แฮนโนเนมหน้าหนัก สเตมอูโน่เบาหวิว หลักอานดีด้าธรรมดา กรุปเซตชิมาโนวันโอไฟว้ผสมๆ บันไดเอกซุสตาร์รุ่นเบากว่าดูร่าเอส ทั้งคันหนัก 8.4 แต่งบไม่ถึง 4

สอบถามคนใช้ล้อ Visp หรือ Superteam แล้วอัพเป็นล้อแบรนด์ราคาสูงครับ

โพสต์ โดย boomzaplus »

ตอนนี้ผมกำลังมองหาล้อคาร์บอนขอบสูงครับ พยายามหาข้อมูลแล้ว แต่ก็เจอแต่กระทู้ที่ผ่านมาหลายปีแล้วครับ เห็นปัจจุบันล้อราคาหมื่นต้นๆ ก็เริ่มมีเทคโนโลยี ขอบเบรคทนความร้อนสูงน่าจะมีความทนทานมากขึ้น เลยอยากทราบถึงความแตกต่างของล้อสำหรับคนที่เคยใช้ล้อราคาไม่สูงมากอย่าง VISP หรือ Superteam แล้วเปลี่ยนเป็นล้อราคาสูงๆอย่าง Campag ,Zipp , Enve ,ฯลฯ ครับ ว่าความแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ นอกจากด้านราคา เช่นด้านการใช้งาน การตอบสนองแรง ความทนทานในระยะยาว ขอบคุณครับ
"ความแข็งแกร่งและรอบขาไม่มีทางลัด การฝึกซ้อมไม่เคยโกหก วันพรุ่งนี้ต้องดีกว่าเมื่อวานเสมอ"
kob1234
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0945599693
ติดต่อ:

Re: สอบถามคนใช้ล้อ Visp หรือ Superteam แล้วอัพเป็นล้อแบรนด์ราคาสูงครับ

โพสต์ โดย kob1234 »

คุณภาพตามราคา
rcf
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามคนใช้ล้อ Visp หรือ Superteam แล้วอัพเป็นล้อแบรนด์ราคาสูงครับ

โพสต์ โดย rcf »

ถ้าราคาต่างกันมากๆ เช่น 3-4 เท่าขึ้นไป ก็ต่างกันแน่นอนคับ
รูปประจำตัวสมาชิก
neon1126
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0624625950

โพสต์ โดย neon1126 »

ผมเคยใช้เรโนลด์แอสเซาท์41กับซุปเปอร์ทีม40 ปัจจุบันเหลือแค่ซุปเปอร์ทีม ถ้าราคาต่างกันมากๆเทคโนโลยีมันก็ต่างกันครับ
*(เพิ่มเติม)ล้อsuperteamผมเป็นรุ่น curve lite2019 ตลับลูกปืนเซรามิค ขึ้นลวดดึงตรงเหมือนreynolds ออกตัวไม่หนืดเหมือนreynolds
**อะไรที่ผลิตปีล่าสุดย่อมได้เทคโนโลยีที่ใหม่กว่าครับ**
แก้ไขล่าสุดโดย neon1126 เมื่อ 19 ส.ค. 2019, 10:28, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ไอดีไลน์ neng1126
Fluke1800
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมจักรยาน TTC เพชรบุรี
Bike: เปลี่ยนบ่อย
ตำแหน่ง: เพชรบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Fluke1800 »

ล้อที่ดี มันไม่ได้มีแค่เรื่องขอบครับ
มันต้องมีซี่ที่ดี ดุมที่ดี. แถมยางที่ใช้ก็ต้องเป็นยางที่ดีด้วย
ถ้าเอาล้อไม่แบรนด์ ต้องซื้อตัวท๊อปๆ ของเค้าครับ
แล้วมาเทียบกับล้อแบรนด์ราคาใกล้ๆกัน
บางทีล้อแบรนด์ก็มีหนาว

ของดีไม่ใช่ว่าต้องแพง แต่รวมๆกันแล้วดีครับ
ฝากกด like กลุ่มเราด้วยนะครับ
ทีมจักรยาน TTC เพชรบุรี.
https://www.facebook.com/TTCbikeclub/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”