sram red etap เสี่ยงเปลี่ยนเกีอยร์ ยังเสียงดังเหมือน FORCE 22 มั้ยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Sittipong Moonsuwan
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

sram red etap เสี่ยงเปลี่ยนเกีอยร์ ยังเสียงดังเหมือน FORCE 22 มั้ยครับ

โพสต์ โดย Sittipong Moonsuwan »

ตามหัวข้อเลยครับ อยากรู้ว่าเสียงดังเหมือนเดิมไหม
รูปประจำตัวสมาชิก
preedexz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Strida LT, Brompton M6L-X, Tyrell FSX, Alex Moulton SST, Giant TCR SL, Scott Foil Platinum, Basso Diamante, Tarmac SL6, Factor O2

Re: sram red etap เสี่ยงเปลี่ยนเกีอยร์ ยังเสียงดังเหมือน FORCE 22 มั้ยครับ

โพสต์ โดย preedexz »

ดังเหมือนเดิม อยากเงียบให้ใช้เฟียงชิ เสียงตอนเปลี่ยนจะเบากว่าเฟือง sram
รูปประจำตัวสมาชิก
Parncc
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 09031796xx,09460338xx
team: FTB
Bike: Look,Spe
ตำแหน่ง: Chiangmai Thailand

Re: sram red etap เสี่ยงเปลี่ยนเกีอยร์ ยังเสียงดังเหมือน FORCE 22 มั้ยครับ

โพสต์ โดย Parncc »

e tap เสียงเปลี่ยนเกียร์คล้ายๆเสียงคลิกเมาส์ ที่ชิพเตอร์แค่นั้นครับ
ส่วนที่สับจานตอนเปลี่ยนเกียร์ได้ยิดแค่เสียงมอเตอร์ทำงานเบาๆ เฟืองหลังเปลี่ยนแทบไม่มีเสียงครับ
สรุป เงียบ นุ่ม สมูท ไร้สาย 100%
Cafe'Woodhouse.
facebook.com/CafeWoodhouse
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”