หาล้อลูกปืนเม็ดเกรดแข่งขัน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
หลักลาย โป้งๆชึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

หาล้อลูกปืนเม็ดเกรดแข่งขัน

โพสต์ โดย หลักลาย โป้งๆชึ่ง »

รบกวนพี่ๆเพื่อนครับ ด้วยวาระถิถีล้อชุดเก่าไกล้พังไปไกล้ได้เวลาที่จะเบิกล้อใหม่ขึ้นมาเลยรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำล้อยางงัดระบบลูกปืนเม็ดดีๆซักคู้หน่อยครับส่วนตัวแอบส่อง Dura-ace ไว้ แต่เห็นน้ำหนักขอบงัดก็ตกใจ :D :D :D จะกลับไปใช้ล้อลูกปืนเอาจริงๆที่ล้อชุดเดิมพังเพราะสกัดลูกปืนถอดออกมาจนบ่าลองลูกปืนในดุมมันหลวม เลยอยากใช้แบบเป็นเม็ดจะไปใช้ยาง Tubular ก็ขี้เกียจลื้อยางครับ(เข็ดจากคู่เดิมเหมือนกัน) เลยมารบกวนขอความเห็นและประสบการณ์ ชาว thai-mtb มาช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ ;)
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: หาล้อลูกปืนเม็ดเกรดแข่งขัน

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ชอบทำเอง ก็ซื้อเครื่องมือดูดลูกปืนซักชุดครับ ดึงลูกปืนออก ใส่ลูกปืนเข้าได้เบามือ เบ้าไม่ช้ำ ลูกปืนไม่พัง
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
หลักลาย โป้งๆชึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: หาล้อลูกปืนเม็ดเกรดแข่งขัน

โพสต์ โดย หลักลาย โป้งๆชึ่ง »

น้องหนึ่ง เขียน:ชอบทำเอง ก็ซื้อเครื่องมือดูดลูกปืนซักชุดครับ ดึงลูกปืนออก ใส่ลูกปืนเข้าได้เบามือ เบ้าไม่ช้ำ ลูกปืนไม่พัง
พอมีตัวที่แนะนำมั้ยครับส่วนใหญ่ผมเจอที่ใช้กับ กระโหลก PF ซะส่วนมากเลยครับ
Mr.Sunday
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Mr.Sunday »

ผมใช้ Dura ace C60 อยู่ (ขอบงัดสูง 50 mm)

ข้อดี = ลื่นมากๆ โดยไม่ต้องรันอิน , เบรคดี ไม่กลัวน้ำ, ทนถึก แข็ง , ดูแลรักษาง่าย (รุ่นใหม่ ปรับตั่งจี๋ได้ง่ายขึ้น) , ลายสวย

ข้อเสีย = ขอบแคบ (22.7 mm.) , ค่อนข้างหนัก , ราคาแพง
รูปประจำตัวสมาชิก
arty118
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arty118 »

ลูกปืนเดิมๆ ล้อ Dura Ace ก็ลื่นหัวแตกอยู่แล้วครับ ไม่ต้องไปเปลี่ยนหรอกครับ เปลืองตังเปล่าๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”