ใครเคยเอาจักรยานใส่กระเป๋าขึ้นเครื่อง แล้วต้องถอดตีนผีออกบ้าง ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Issaranupong
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KTB CYCLING TEAM
Bike: Cannondale CADD10

ใครเคยเอาจักรยานใส่กระเป๋าขึ้นเครื่อง แล้วต้องถอดตีนผีออกบ้าง ขอคำแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย Issaranupong »

-มีปัญหาอะไรกันบ้างครับ
-ผมได้ยืมกระเป๋า Bkind jetpack มา ต้องถอดแฮนด์ รวมทั้งตีนผีด้วย
รูปประจำตัวสมาชิก
V_kookai_V
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji Roubaix 1.0 LE 2016
ตำแหน่ง: Bangkok, Thailand

Re: ใครเคยเอาจักรยานใส่กระเป๋าขึ้นเครื่อง แล้วต้องถอดตีนผีออกบ้าง ขอคำแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย V_kookai_V »

ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ตอนใส่กระเป๋าก็ถอดออก ห่อ bubble wrap กันกระแทก แล้วมัดไว้ด้านในของเฟรม ตอนประกอบก็ไขกลับเข้าไปใช้ได้ตามปกติ

bkind jetpack น่าจะปลอดภัยระดับนึงนะครับ เพราะมันมีโครงยึดเฟรม รวมถึงกันกระแทกข้างๆที่มันสูบลมได้น่าจะช่วยเซฟไปได้มาก ตอนผมเอาใส่มาผมใช้ evoc ครับ เอาพวกท่อโฟมที่หุ้มแอร์หุ้มมาเกือบทุกท่อของเฟรม แล้วยังเอาพวกเสื้อผ้ายัดเข้าไปกันกระแทกเพิ่มด้วย
Fuji Roubaix 1.0LE 2016, 105+Ultegra+Dura-ace groupset, Handlebar - Zipp, Stem, Seatpost, and Saddle - Oval Concept, Rolf Prima Elan.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”