บันไดlookใส่ยาก

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

บันไดlookใส่ยาก

โพสต์ โดย ekkalak2556 » 31 ธ.ค. 2018, 14:19

สอบถามครับ บันไดlook เสือหมอบ ติดจักรยานแล้วด้านเหยียบมันคว่ำลงทำให้ใส่ยากต้องก้มดูปกติไหมครับเคยใช้บันไดเสือภูเขาใส่ได้ทั้งสองด้านขอคำแนะนำด้วยครับ

Re: บันไดlookใส่ยาก

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 31 ธ.ค. 2018, 14:49

บันไดหมอบเป็นปกติแบบนั้นครับ ตอนใส่ให้เสยเท้าไปข้างหน้า พอปลายคลีตเกาะบันไดให้พลิกขึ้นมา เหยีนบลงไปก็เข้าแล้วครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

โพสต์ โดย thaiji333 » 06 ม.ค. 2019, 17:17

SPEEDPLAY ใส่ได้สองด้านไม้ต้องก้มมองครับ

โพสต์ โดย Number8 » 06 ม.ค. 2019, 22:53

แท้จริงแล้วความลำบากนั้นไม่มี มีแต่ความไม่เคยชิน อ. ผมสอนไว้อย่างนี้
มนุษย์ไม่ได้ถูกสร้างมาเพื่อยอมแพ้ มนุษย์อาจถูกทำลายได้ แต่ไม่ยอมแพ้
เออร์เนส แฮมมิ่งเวย์