ถามท่านที่เคยใช้เฟรมArgon18 gallium proหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
gigo05
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08abcdefgh
team: เสืออานม้า
Bike: ยืมครับ
ติดต่อ:

ถามท่านที่เคยใช้เฟรมArgon18 gallium proหน่อยครับ

โพสต์ โดย gigo05 »

เป็นเฟรมในช่วงปี2016-2018ครับรบกวนสอบถามอารมณ์ ความรู้สึกเป็นไงบ้างครับ ถ้าเทียบกับGian tcr sl ขอบคุณครับ
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

Re: ถามท่านที่เคยใช้เฟรมArgon18 gallium proหน่อยครับ

โพสต์ โดย biggysmall »

ผมเคยใช้อยู่นะครับ
โดยรวมผมชอบมากกว่า TCR SL เนื่องจาก ผมเป็นคนชอบรถที่จุดศูนย์ถ่วงมันต่ำๆหน่อยครับ
อย่าง SuperSix EVO , Tarmac SL5 ซึ่ง Argon18 gallium pro ก็อารมณ์เดียวกันครับ
รถค่อนข้างดีด ครับ พุ่ง แฮนด์ลิ่งการควบคุมนี้ดีมาก ไม่ออกแนวไวๆ แต่ ให้ความบาลานซ์ มั่นใจเลยทีเดียว
แต่ถ้าเทียบความกระด้างแล้วจะสู้ TCR ไม่ได้นะครับ ตัวนี้กระด้างกว่า ฟีลลิ่งรถแข่งมาเต็ม
gigo05
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08abcdefgh
team: เสืออานม้า
Bike: ยืมครับ
ติดต่อ:

Re: ถามท่านที่เคยใช้เฟรมArgon18 gallium proหน่อยครับ

โพสต์ โดย gigo05 »

ขอบคุณครับพี่ หาคนใช้น้อยรีวิวไทยไม่ค่อยมีเลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
NAA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: TREK EMONDA S
ตำแหน่ง: ลพบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย NAA »

ลองดูกระทู้ผู้ใช้จริง..
https://www.facebook.com/argon18thailan ... 002226262/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”