ถามท่านที่เคยใช้เฟรมArgon18 gallium proหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ถามท่านที่เคยใช้เฟรมArgon18 gallium proหน่อยครับ

โพสต์ โดย gigo05 » 18 ธ.ค. 2018, 22:03

เป็นเฟรมในช่วงปี2016-2018ครับรบกวนสอบถามอารมณ์ ความรู้สึกเป็นไงบ้างครับ ถ้าเทียบกับGian tcr sl ขอบคุณครับ

Re: ถามท่านที่เคยใช้เฟรมArgon18 gallium proหน่อยครับ

โพสต์ โดย biggysmall » 10 ม.ค. 2019, 10:52

ผมเคยใช้อยู่นะครับ
โดยรวมผมชอบมากกว่า TCR SL เนื่องจาก ผมเป็นคนชอบรถที่จุดศูนย์ถ่วงมันต่ำๆหน่อยครับ
อย่าง SuperSix EVO , Tarmac SL5 ซึ่ง Argon18 gallium pro ก็อารมณ์เดียวกันครับ
รถค่อนข้างดีด ครับ พุ่ง แฮนด์ลิ่งการควบคุมนี้ดีมาก ไม่ออกแนวไวๆ แต่ ให้ความบาลานซ์ มั่นใจเลยทีเดียว
แต่ถ้าเทียบความกระด้างแล้วจะสู้ TCR ไม่ได้นะครับ ตัวนี้กระด้างกว่า ฟีลลิ่งรถแข่งมาเต็ม

Re: ถามท่านที่เคยใช้เฟรมArgon18 gallium proหน่อยครับ

โพสต์ โดย gigo05 » 10 ม.ค. 2019, 13:04

ขอบคุณครับพี่ หาคนใช้น้อยรีวิวไทยไม่ค่อยมีเลยครับ