ขอคำแนะนำครับล้อจักรยานbitex ขอบ30กับล้อdt r32ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
big4129
สมาชิก
สมาชิก

ขอคำแนะนำครับล้อจักรยานbitex ขอบ30กับล้อdt r32ครับ

โพสต์ โดย big4129 »

ขอคำแนะนำครับล้อจักรยานbitex ขอบ30กับล้อdt r32เลือกตัวไหนดีครับคือผมอยากใด้ล้อที่รับน้ำหนักใด้มากๆครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Angkrit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089465xxxx
team: Ex-Petroleum Cycling Club
Bike: XDS 29er

Re: ขอคำแนะนำครับล้อจักรยานbitex ขอบ30กับล้อdt r32ครับ

โพสต์ โดย Angkrit »

ใช่ DT อยุ๋ครับ แต่เป็น รุ่น r23 ขอบต่ำกว่า r32 ใช่เเล้วทน ถึก ดี ตกหนักอยู๋ครั้งสองครั้ง ล้อยังไม่ดุง ไม่คด ถือว่าดีอยุ๋ใช่นานๆ ลื่นดี แถมดุม dt ก็ ถึกกว่าด้วย เวลาถอดโม่ก็ง่ายครับ เเค่ดึกเฟืองออกมาทั้งยัว ก็ออกมาหมดแล้ว แถมมีซีลกันน้ำเข้าไปในโม่ด้วย เทียบกับ พวกล้อ แคมแป็ก พวกซีร็อคโก่ จะเจอปั่ญหาน้ำเข้า แล้วทำให้ลูกปืนด้านในเป็นสนิมได้ง่าย ต้องดูเเลดีๆ หน่อย
ส่วนล้อ bitex ไม่เคยใช้ ครับ รอคนที่ใช้มตอบละกัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”