กางเกงปั่น ucr bamdoo เป้าขาดง่ายจริงไหม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

กางเกงปั่น ucr bamdoo เป้าขาดง่ายจริงไหม

โพสต์ โดย Bakalof »

สนใจกางเกงปั่น ucr bamdoo ครับ เห็นในรีวิวบอกว่าเป้าขาดง่ายจริงมั๊ยครับ เนื้อผ้าใส่สบายกว่าของ funkier มั๊ยครับ

ปล. การเลือกซื้อต้องไปลองที่ร้านเหมือนกับลองซื้อกางเกงทั่วไปมั๊ยครับ
phumphing
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ตอนนี้มี Trek7000 รอเสือหมอบอยู่

Re: กางเกงปั่น ucr bamdoo เป้าขาดง่ายจริงไหม

โพสต์ โดย phumphing »

ผมมี UCR ice cafe อยู่ตัว กางเกงแบรนด์นี้แนะนำให้ไปลองก่อนซื้อครับเพราะผ้ามันออกแบบมารัดเน้นกระชับสุดขั้วไม่ได้เน้นใส่สบาย ไปลองเพื่อดูว่ารับการรัดแบบนั้นได้ไหม ตัว Ice cafe ผมก็ใส่มาเยอะนะ Audax300 ก็ใส่มาแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรขาด แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้หยิบมาใส่เพราะไปใส่เอี๊ยมแทนแล้วติดใจเอี๊ยมยาวเลย
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

Re: กางเกงปั่น ucr bamdoo เป้าขาดง่ายจริงไหม

phumphing เขียน:ผมมี UCR ice cafe อยู่ตัว กางเกงแบรนด์นี้แนะนำให้ไปลองก่อนซื้อครับเพราะผ้ามันออกแบบมารัดเน้นกระชับสุดขั้วไม่ได้เน้นใส่สบาย ไปลองเพื่อดูว่ารับการรัดแบบนั้นได้ไหม ตัว Ice cafe ผมก็ใส่มาเยอะนะ Audax300 ก็ใส่มาแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรขาด แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้หยิบมาใส่เพราะไปใส่เอี๊ยมแทนแล้วติดใจเอี๊ยมยาวเลย
ผมก็อ้วนซะด้วยสิ
ผมก็สงสัยนะว่าเอี๊ยมทำไมคนถึงติดใจกัน มันมีข้อดีกว่ากางเกงยังไงครับ
เสือกินปลาทู
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887544460
team: ซับซ้อนทีม
Bike: pinarello

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู »

Bakalof เขียน:
phumphing เขียน:ผมมี UCR ice cafe อยู่ตัว กางเกงแบรนด์นี้แนะนำให้ไปลองก่อนซื้อครับเพราะผ้ามันออกแบบมารัดเน้นกระชับสุดขั้วไม่ได้เน้นใส่สบาย ไปลองเพื่อดูว่ารับการรัดแบบนั้นได้ไหม ตัว Ice cafe ผมก็ใส่มาเยอะนะ Audax300 ก็ใส่มาแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรขาด แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้หยิบมาใส่เพราะไปใส่เอี๊ยมแทนแล้วติดใจเอี๊ยมยาวเลย
ผมก็สงสัยนะว่าเอี๊ยมทำไมคนถึงติดใจกัน มันมีข้อดีกว่ากางเกงยังไงครับ
เอีี๊ยมมันแขวนใว้กับบ่า กางเกงมันบีบรัดใวัที่พุง
ลองใส่เอี๊ยมดูครับ แล้วจะลืมเกงปั่นไปเลย
เรื่องเป้าขาดง่ายนี่ จริงครับ
ถ้าจะซื้อแนะนำไห้เลือกเผื่อไปหนึ่งไซค์ ถ้าพอดีไซค์มันจะฟิตมาก จากสเปคบอกว่าเอี๊ยมรุ่นนี้ มีส่วนผสมของใยไผ่ ซึ่งเนื้อผ้ามันออกแนวหยาบๆใส่แล้วคันนิดๆนะผมว่า
ไฟล์แนบ
1543410403729.jpg (80.68 KiB) เข้าดูแล้ว 4637 ครั้ง
kaemart
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0845107205
team: pumeng mtb khonkaen
Bike: ตราแข้

โพสต์ โดย kaemart »

ชอบที่ใส่กระชับดีครับ แต่เป้าขาดเหมือนกันเลย
pong4400
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0958302650
Bike: Trek 8500
ตำแหน่ง: กรุงเทพ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pong4400 »

ใส่ก็ยาก ถอดก็ยาก แต่ใส่แล้วกระชับกล้ามเนื้อดี เนื้อผ้าหนา เท่าที่เจอมักจะขาดบริเวณรอยต่อ
หัวน้ำหอม,บรรจุภัณฑ์http://www.fragranzo.com
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

ขาดง่ายเพราะเป็นส่วนผสมใยไผ่ด้วยรึป่าวครับ
phumphing
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ตอนนี้มี Trek7000 รอเสือหมอบอยู่

เสือกินปลาทู เขียน:
เอีี๊ยมมันแขวนใว้กับบ่า กางเกงมันบีบรัดใวัที่พุง
ลองใส่เอี๊ยมดูครับ แล้วจะลืมเกงปั่นไปเลย
ถ้าจะซื้อแนะนำไห้เลือกเผื่อไปหนึ่งไซค์ ถ้าพอดีไซค์มันจะฟิตมาก จากสเปคบอกว่าเอี๊ยมรุ่นนี้ มีส่วนผสมของใยไผ่ ซึ่งเนื้อผ้ามันออกแนวหยาบๆใส่แล้วคันนิดๆนะผมว่า
ตามนั้นครับเอี๊ยมมันไม่รัดพุง สบายกว่าเยอะเลย ยิ่งพวกเอ๊ียมยี่ห้อดีๆอย่าง Santini, Castelli ใช้แล้วก็ลืมยี่ห้ออื่นไปเลย กัดฟันซื้อทีเดียวแล้วใช้ยาวครับ
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

phumphing เขียน:
เสือกินปลาทู เขียน:
Bakalof เขียน: ผมก็อ้วนซะด้วยสิ
ตามนั้นครับเอี๊ยมมันไม่รัดพุง สบายกว่าเยอะเลย ยิ่งพวกเอ๊ียมยี่ห้อดีๆอย่าง Santini, Castelli ใช้แล้วก็ลืมยี่ห้ออื่นไปเลย กัดฟันซื้อทีเดียวแล้วใช้ยาวครับ
ติดที่งบนี่แหละครับ มีร้านแนะนำมั๊ยครับที่ขายทั้งกางเกงและเอี๊ยมหลายๆยี่ห้อ ขอบคุณครับ
phumphing
ขาประจำ
ขาประจำ

phumphing เขียน:
เสือกินปลาทู เขียน: เอีี๊ยมมันแขวนใว้กับบ่า กางเกงมันบีบรัดใวัที่พุง
ติดที่งบนี่แหละครับ มีร้านแนะนำมั๊ยครับที่ขายทั้งกางเกงและเอี๊ยมหลายๆยี่ห้อ ขอบคุณครับ

เดี๋ยวนี้ผมซื้อออนไลน์เป็นหลักแล้วครับ ขยันเปิดหาถ้าเจอช่วงมันsaleหนักๆก็จัดมาทีเดียวเลย เคยได้เอี๊ยม Santiniรุ่นกลางที่เป็นลายบูเอลต้าในราคาไม่ถึง 2,000บาทมาด้วย
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

จัดเอี๊ยมมาแล้วครับแต่ยังไม่ได้ลองปั่นครับ
G9605
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: araya, cinelli

โพสต์ โดย G9605 »

Bakalof เขียน:จัดเอี๊ยมมาแล้วครับแต่ยังไม่ได้ลองปั่นครับ
เป็นยังไงบ้างครับ
ขอทราบความรู้สึกหน่อยครับ
Runbird
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Scott/Cannondale
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย Runbird »

- ใช้เอี๊ยม 9 ส่วน (ขายาวถึงข้อเท้า) ใส่มานานแล้วครับ ยังไม่เห็นแววว่าจะขาด..อาจจะขึ้นอยู่กับอานที่ใช้ด้วย...แต่ผมก็คิดว่าถ้ามันจะขาด ก็คงขาดที่เป้าก่อนนี่แหละ..

- UCR ไม่ใช่มีแต่กางเกงรัดกล้ามเนื้อสำหรับจักรยาน..ยังมีรูปแบบอื่น ๆ เช่น นักวิ่ง ซึ่งเป็นไปได้ว่าการใช้งานน่าจะทนทานกว่ากางเกงจักรยาน เพราะการเสียดสีน้อยกว่า

- ควรลองก่อนตัดสินใจซื้อครับ เพราะบางคนก็ไม่ชอบไปเลย เพราะใส่ยากถอดยาก แต่ถ้าทำตามขั้นตอนที่คู่มือแนะนำจนชินแล้วก็เฉย ๆ ครับ

- ใหม่ ๆ มีกลิ่นเฉพาะตัว (น่าจะเป็นจากการทอผสมด้วยวัสดุธรรมชาติตามคำโฆษณา)

- สรรพคุณก็ใกล้เคียงคำโฆษณา กระชับกล้ามเนื้อจุดสำคัญของขา (ถ้าเป็นเอี๊ยมก็แถมช่วงท้องและหลังด้วย) ระบายอากาศดี ไม่ร้อน ผมอยากสัมผัสให้รู้จริงเลยซื้อขายาวมาลองให้จบ ๆ กันตะคริวจริงมั้ยไม่รู้ครับ...เพราะยังไม่เคยเป็นตะคริว...แต่ถ้าใส่ปั่นแล้วไม่จิบน้ำ...ยังไงก็คงไม่รอดตะคริว :lol: :lol: :lol: :mrgreen:

- ที่ชอบคือเป้าดีครับ ด้านหน้าเก็บ Dragon ได้เรียบร้อยมิดชิดมาก...เหมาะสำหรับคนที่ค่อนข้างแคร์สายตาคนรอบข้าง...ด้านหลังพอดี ๆ ไม่ดูเหมือนใส่ผ้าอ้อมผู้ใหญ่....โดยรวมผมว่านอกจากใส่ซ้อมแล้ว ยังเหมาะกับงานที่เจอคนหมู่มากที่ไม่ใช่นักปั่นจริงจัง เพราะใส่แล้วดูเรียบร้อย สบายตัว สบายตา

- เข้าห้องน้ำ เบา ไม่มีปัญหา หนักยังไม่เคย แต่คิดว่าน่าจะลำบากสุดในบรรดาเอี๊ยมที่ใช้อยู่ :D

ปล. มีโอกาส ลองใช้เอี๊ยมแล้วจะติดใจนะครับ สบายพุงมาก :D
แก้ไขล่าสุดโดย Runbird เมื่อ 13 ธ.ค. 2018, 15:45, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
"Simply Irresistible"
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

G9605 เขียน:
Bakalof เขียน:จัดเอี๊ยมมาแล้วครับแต่ยังไม่ได้ลองปั่นครับ
เป็นยังไงบ้างครับ
ขอทราบความรู้สึกหน่อยครับ
ใส่แล้วสบายพุงครับไม่รัดเอวชอบครับ ไปปั่นงานอุ่นไอรักมาใส่ตั้งแต่ 12.00-23.00 สบายครับไม่อึดอัด แต่เจ็บก้นครับน่าจะเป็นที่เบาะด้วย กำลังว่าจะหาเกงปั่นขาสั้นไว้ปั่นออกกำลังกายแถวบ้านหลังเลิกงานอีกตัว เอี๊ยมไว้ปั่นเที่ยววันหยุดครับ

ปล. เอี๊ยมยี่ห้อ chill ครับ ไม่ใช่ urc
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”