ขอความเห็นเกี่ยวกับล้อ Erus ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ChineseGhost
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant TCR Advanced Pro 2021 Disc

ขอความเห็นเกี่ยวกับล้อ Erus ครับ

โพสต์ โดย ChineseGhost »

ขอสอบถามความเห็นหน่อยครับ ณ ปัจจุบันนี้กระแสล้อขอบกว้างกำลังมาแรง คิดว่าล้อ campag eurus ขอบใน 15 mm ขอบนอก 20.5 mm ยังเป็นที่น่าสนใจอยู่อีกหรือไม่ครับ และถ้าเล่นตัวนี้ ควรใส่ยาง 23C หรือ 25C ดีครับ

ขอบคุณครับ
bigfatt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877760661
Bike: jbc

Re: ขอความเห็นเกี่ยวกับล้อ Erus ครับ

โพสต์ โดย bigfatt »

ที่แรกผมก็สงสัยเรื่องความกว้างของขอบล้อ ได้ถามผู้รู้หลายท่าน ส่วนมากมักจะบอกว่าถ้าเป็นล้อขอบตำ่ความกว้างของขอบล้อไม่มีผลกับยาง จะใช้ยาง23-25ก็ได้ ขอบสูงบางบริษัทก็ยังใช้ขอบc15อยู่ก็มี
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant TCR Advanced Pro 2021 Disc

Re: ขอความเห็นเกี่ยวกับล้อ Erus ครับ

bigfatt เขียน:ที่แรกผมก็สงสัยเรื่องความกว้างของขอบล้อ ได้ถามผู้รู้หลายท่าน ส่วนมากมักจะบอกว่าถ้าเป็นล้อขอบตำ่ความกว้างของขอบล้อไม่มีผลกับยาง จะใช้ยาง23-25ก็ได้ ขอบสูงบางบริษัทก็ยังใช้ขอบc15อยู่ก็มี
ขอบคุณมากคร้าบบ ไปดูตัวจริงมา ถือว่าขอบแคบมากๆ ผมคงปล่อยผ่าน่ะครับ ขอบคุณมากนะครับ
แอ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ride Decorate
Bike: Bianchi Nirone7 , Merida Reacto 400 , Cannondale CAAD8

โพสต์ โดย แอ้ม »

ใช้ Eurus + ยาง 25mm อยู่ครับ...นิ่มกว่า 23 เล็กน้อย
คนเดียวกูก็ไป
สมาชิก
สมาชิก

แอ้ม เขียน:ใช้ Eurus + ยาง 25mm อยู่ครับ...นิ่มกว่า 23 เล็กน้อย
ขอบคุณมากคร้าบบบบ ^ ^
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”