...

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
scuzzies
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Pinarello, Bruno

...

โพสต์ โดย scuzzies »

...
แก้ไขล่าสุดโดย scuzzies เมื่อ 09 พ.ย. 2018, 03:07, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
bigsky
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon & Gan Well
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรื่องอะไหล่หมอบวินเทจครับ ได้เฟรมpinarello มา งงๆในการหาอะไหล่ครับ

โพสต์ โดย bigsky »

แนะนำยกเฟรมไปร้านที่ขายอะไหล่วินเทจครับ
ถ้าสีเฟรมไม่แย่มาก ผมว่าไม่ควรทำสีใหม่ให้เสียราคา
เหมือนโดนสะกดจิตทุกครั้งที่อ่านรีวิวจักรยาน
Tungmanx
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Alpha166 Di2
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรื่องอะไหล่หมอบวินเทจครับ ได้เฟรมpinarello มา งงๆในการหาอะไหล่ครับ

โพสต์ โดย Tungmanx »

ผมมีเฟรมที่หางหลังกว้า 126 mm ตอนได้มามันใส่ล้อเฟือง 6 สปีดอยู่ ก็คงจะ 6 สปีดมั้ง

ไงถ้ายังไม่มีล้อกระซิบมาได้นะ อิ อิ ถอดมาจากเฟรมตัวที่ว่านั่นแหละตอนนี้ถ่างเฟรมแล้วล้อเลยไม่ได้ใช้ ^o^
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: ...

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ท่าน scuzzies จขกท. ลบข้อความไปหมดแล้ว

กำลังไปหาข้อมูลมาให้พอดี แต่คงไม่ทัน
เสียดายแทนท่านที่มาช่วยตอบจังครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”