ขาจานกระโหลกกลวงสำหรับ8 speed ใช้ยี่ห้อหรือรุ่นใหนได้คับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Ku Chana
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ขาจานกระโหลกกลวงสำหรับ8 speed ใช้ยี่ห้อหรือรุ่นใหนได้คับ

โพสต์ โดย Ku Chana »

สอบถามผู้รู้คับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kamlue
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: ไฮบริด เก่า เก่า-เสือภูเขา ถูก ถูก

Re: ขาจานกระโหลกกลวงสำหรับ8 speed ใช้ยี่ห้อหรือรุ่นใหนได้คับ

โพสต์ โดย kamlue »

ผมใช้ชุดเกียร์ claris 8 สปีด กับกระโหลก +ชุดจาน sora อยู่ครับ ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ
โลกกว้างกลางแจ้ง
Ku Chana
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ขาจานกระโหลกกลวงสำหรับ8 speed ใช้ยี่ห้อหรือรุ่นใหนได้คับ

โพสต์ โดย Ku Chana »

ผมใช้ชุดเกียร์ claris 8 สปีด กับกระโหลก +ชุดจาน sora อยู่ครับ ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ
ขอบคุนคับท่าน ขอถามหน่อยคับมันดีกว่ากระโหลกเหลี่ยมเดิมมากใหมคับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kamlue
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: ไฮบริด เก่า เก่า-เสือภูเขา ถูก ถูก

โพสต์ โดย kamlue »

ตัวกระโหลกน้ำหนักเบากว่า ส่วนเรื่องความลื่นคงไม่ต่างกันมากครับ
แต่กระโหลกกลวงจะถอดออกมาเซอร์วิสได้ง่ายกว่าครับ
โลกกว้างกลางแจ้ง
!!@%
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มี
Bike: jamis,infinite,kaze
ตำแหน่ง: LOGIN บอร์ดเก่า (แอน 0841905713)
ติดต่อ:

โพสต์ โดย !!@% »

เคยใช้ชุดขับคาริส เปลี่ยนใช้จานหน้ากลวงรุ่นrs500(รุ่นติดรถ11สปีด)ปรับสับจานตีนผีดีๆหน่อยใช้งานได้แต่ตอนใช้เฟืองหน้าเล็ก-หลังเล็ก โซ่จะเบียดใบจานนิดนึงเพราะจานหน้า11สปีดชิดกว่า(ปกติเฟืองคู่นี้ไม่ได้ใช้อยู่เเล้ว)
ข้อดีกะโหลกกลวงจะรับและถ่ายเเรงได้มากกว่ากะโหลกแบริ่ง(โมเมนต์มากกว่า)พิจารณาจากตำแหน่งจุดหมุนของตลับแบริ่งอยู่คนละฝั่งกัน แต่กะโหลกซีลเเบริ่งอยู่กลาง(อธิบายงงหน่อนน่ะครับ) และกะโหลกกลวงขาจานกับแกนหมุนเป็นชิ้นเดียวกันผลดีคือแข็งส่งเเรงได้ดีกว่า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”