Trainer จักรยาน ณ ตอนนี้ ยี่ห้อไหนดีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Nipon Kingkaewkanthong
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0834359966
Bike: จักรยานออกกำลังกายในบ้าน
ตำแหน่ง: อยุธยา
ติดต่อ:

Trainer จักรยาน ณ ตอนนี้ ยี่ห้อไหนดีครับ

โพสต์ โดย Nipon Kingkaewkanthong »

Trainer จักรยาน ณ ตอนนี้ ยี่ห้อไหนดีครับ แล้ว ช่วงราคา แต่ละราคา ต่างกันตรงไหนครับ มีเทคนิคการเลือกซื้อ ต้อง ดูอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
สมาชิก
สมาชิก
Bike: จักรยานออกกำลังกายในบ้าน
ติดต่อ:

Re: Trainer จักรยาน ณ ตอนนี้ ยี่ห้อไหนดีครับ

โพสต์ โดย Nipon Kingkaewkanthong »

https://www.youtube.com/watch?v=DIWCe2M ... e=youtu.be

แบบ ลูกกลิ้งแบบนี้มันดีไหมครับ
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: Trainer จักรยาน ณ ตอนนี้ ยี่ห้อไหนดีครับ

บบ ลูกกลิ้งนี่คือมันจะมีเสียงดัง ทุกอันทุกยี่ห้อเลยไหมครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

Nipon Kingkaewkanthong เขียน:บบ ลูกกลิ้งนี่คือมันจะมีเสียงดัง ทุกอันทุกยี่ห้อเลยไหมครับ
ลูกกลิ้ง
มันดีสำหรับ วอมขา แต่ไม่สามารถให้ intensity ได้ เพราะเรากดหนัก ลูกกลิ้งจะหมุนไว

จับดุม
ดีสำหรับซ้อม tempo ยาวๆนานๆ ให้ intensity ได้ เสียงดัง พอสมควรกินหน้ายาว ราคาช่วงแนะนำ พวก 6000+
แต่ถ้าซ้อม แบบกระชาก จับดุม ล้อ สลิปลื่น

direct dive
ดีสุดเหมาะกับการซ้อมทุกรูปแบบ ข้อเสีย แพง เริ่มที่ 25k++

ตามงบ แต่ถ้าเชีย แนะนำ minora r60 พร้อมตัวปรับสาย และ ขา power meter จบ 20k ซ้อมได้ทุกรูปแบบ ยกเว้น สปิ้น เหตุผลเดิม ล้อสลิป
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

visual3dmax เขียน:
Nipon Kingkaewkanthong เขียน:บบ ลูกกลิ้งนี่คือมันจะมีเสียงดัง ทุกอันทุกยี่ห้อเลยไหมครับ
ลูกกลิ้ง
มันดีสำหรับ วอมขา แต่ไม่สามารถให้ intensity ได้ เพราะเรากดหนัก ลูกกลิ้งจะหมุนไว

จับดุม
ดีสำหรับซ้อม tempo ยาวๆนานๆ ให้ intensity ได้ เสียงดัง พอสมควรกินหน้ายาว ราคาช่วงแนะนำ พวก 6000+
แต่ถ้าซ้อม แบบกระชาก จับดุม ล้อ สลิปลื่น

direct dive
ดีสุดเหมาะกับการซ้อมทุกรูปแบบ ข้อเสีย แพง เริ่มที่ 25k++

ตามงบ แต่ถ้าเชีย แนะนำ minora r60 พร้อมตัวปรับสาย และ ขา power meter จบ 20k ซ้อมได้ทุกรูปแบบ ยกเว้น สปิ้น เหตุผลเดิม ล้อสลิป

ศัพท์สูงผมหาข้อมูลต่อ ขอบคุณมากครับ
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Bakalof »

เกาะด้วยคนครับ
Aikichan Fujiwara
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Aikichan Fujiwara »

เราใช้ wahoo kickr snap เ)้นแบบจับดุม ตัวเดียวจบ เดีย่นี้ปั่นบนเทรนเนอรืซะ 90% สนุกดี มีวัตตืให้ในตัว ปรับความหนืดอัตโนมัติถ้าเล่นผ่านโปรแกรม zwift1 หรือถ้าใช้แอป wahoo ก็จำลองความชัน หรือจำลองการปั่นเวลามีลมสวนได้ ราคาเทีบกับออปชั่นเราถือว่าคุ้ม
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Wimpy »

มันมีสามแบบหลักๆ ตามที่พี่ด้านบนคอมเม้นท์ไว้ ถ้าอยากได้แบบไหนหรือลักษณะไหนที่ตัวเองอยากเอามาซ้อมลองระบุงบดูครับเผื่อตัวเลือกจะได้แคบลง

ผมก็ลังเลว่าจะเอาแบบจับดุมที่รีวิวดีๆหน่อยสักหมื่นต้นๆ เช่น cycleops pro หรือเก็บเงินเพิ่มไป แบบ direct drive สองหมื่นกว่า ถึง สามหมื่นกว่า ดี เพราะคิดว่าสำหรับตัวเองเทรนเนอร์น่าจะเป็นสิ่งจำเป็น
dspyrogira
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KKM MkIII - จักรยานกลัวเมีย ที่3
Bike: Bianchi Kuma / infinite Spad_Comp
ติดต่อ:

โพสต์ โดย dspyrogira »

ส่วนตัวใช้ CycleOps Supermag คับ อ่านรีวิวเทรนเน่อร์แถวนี้กะพันทิป .. เคยใช้ของถูกจากจีน ครั้งเดียวแล้วเลิกเลย ก็เลยต้องหาข้อมูลเยอะหน่อย ก็ถูกใจนะครับกะ SuperMagneto ตัวนี้ เลยได้งอก Magneto ธรรมดามาไว้อีกตัว .. ใช้ปั่นกะทีวีพลาสม่าจอใหญ่ ต่อผ่านโน๊ตบุค เปิดรายการพวกหนัง เพลง หรือวิดิโอ indoor cycling ครับ .. ปั่นเที่ยวละ 40 นาทีขึ้นไป ก็ขึ้นอยู่กับความขยัน ... Smart Trainer คิดว่ายังไม่ค่อยจำเป็นกับชีวิตมากเท่าไหร่ ..
ขาอ่อนๆ อยากไป BRM200 :D
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Bakalof »

Aikichan Fujiwara เขียน:เราใช้ wahoo kickr snap เ)้นแบบจับดุม ตัวเดียวจบ เดีย่นี้ปั่นบนเทรนเนอรืซะ 90% สนุกดี มีวัตตืให้ในตัว ปรับความหนืดอัตโนมัติถ้าเล่นผ่านโปรแกรม zwift1 หรือถ้าใช้แอป wahoo ก็จำลองความชัน หรือจำลองการปั่นเวลามีลมสวนได้ ราคาเทีบกับออปชั่นเราถือว่าคุ้ม
กี่บาทครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”