ดึงยางฮาฟไม่ออก เทปกาว TUFU

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Wanwan Thiphanma
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ดึงยางฮาฟไม่ออก เทปกาว TUFU

โพสต์ โดย Wanwan Thiphanma »

อยากรบกวนขอเทคนิคทริคดึงยางฮาฟออกหน่อยครับ ยางคอนติ กาโต้สกิน เทปกาว TUFU ผมบิดไม่ออกครับ แต่เห็นช่างที่ร้านเค้าบิดมือเปล่าออกง่ายมากเลย นิ้วมือมีแรงไม่พอ พอจะมีทริคอะไรแนะนำบ้างไหมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: ดึงยางฮาฟไม่ออก เทปกาว TUFU

โพสต์ โดย lucifer »

ผมว่าไม่น่าจะมีทริคอะไรพิเศษนะ ก็ปล่อยลมออกให้หมดก่อน แล้วจับมันบิดไป บิดมา โดยเริ่มจากฝั่งตรงข้ามจุบลมก่อน
แต่บางที ทริคอาจจะอยู่ที่ความแข็งของนิ้วและมือที่เราสู้ช่างไม่ได้ครับ ผมเองเคยเจอกับล้อและยางชุดหนึ่ง ต้องหอบไปให้ช่างที่รู้จักกันให้แกช่วยใส่ให้ เพราะเราเองนิ้วกับมือไม่แข็งพอ ดันแล้วเจ็บนิ้วจะพาลทำงานต่อไม่ได้ ช่างเขาดันๆขยับอยู่ไม่กี่ทีก็เข้าแล้ว
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
Wanwan Thiphanma
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ดึงยางฮาฟไม่ออก เทปกาว TUFU

โพสต์ โดย Wanwan Thiphanma »

ขอบคุณครับ นิ้วมือไม่มีแรงจริงๆ บิดจนปวดนิ้ว พรุ่งนี้ตั้งใจไปร้านแทนครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
lokoong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Aeroad CF

โพสต์ โดย lokoong »

โดนมาทีนึง เหนียวนรกแตก พองัดขึ้นมาได้นิดนึงเอาคัตเตอตัดยางแล้วค่อยดึงเลยฮะ
ใช้วิธีทำลายให้สิ้นซาก 55555
leeo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897694634
team: บางมด
Bike: LA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย leeo »

น้ำยาลอกกาว หรือใช้รอนสัน
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ มีแต่ยังไม่ได้ทำ กับยังทำไม่เสร็จ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”