รีวิว เว็ป E-Commerce สินค้าเกี่ยวกับจักรยาน ที่ส่งมาไทย

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
jay_sniper
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0857681800
team: Amnatcharoen Cycling Club
Bike: wheeler

Re: รีวิว เว็ป E-Commerce สินค้าเกี่ยวกับจักรยาน ที่ส่งมาไทย

โพสต์ โดย jay_sniper »

ส่วนผมเคยสั่ง ครั้งแรก เสื้อ 2 ตัว กับ Chainreactioncycles หน้ากล่อง ราคาจริง+ระบุว่าเสื้อ เสียภาษี
ครั้ง2 หมวก+กระเป๋าใต้อาน กับ merlincycles ระบุราคาจริง หน้ากล่องเขียนว่าชุดขับเคลื่อนจักรยาน ไม่เสียภาษี
ครั้ง3 หมวก+กระเป๋าใต้อ่าน กับ wiggle ระบุราคาจริง สินค้าจริง ไม่เสีภาษี
ครั้ง4 ยางนอก+ถุงเท้า+น้ำยากันรั่ว กับ bikeinn ระบุราคาจริง สินค้าจริง ไม่เสียภาษี
ครั้ง5 patch kit+ขาจับกระติก+ถุงเท้า+ยางใน+รองเท้า กับ wiggle ไม่เสียภาษี
ทุกครั้งเลือกส่งธรรมดา 10วันได้ของส่งถึงบ้าน มี tracking ติดตามด้วย
กะว่าอยากจะสั้ง เฟรม kinesis tripster AT กับ MerlinCycles ราคาประมาณ 23500 กับ ล้อ shimano rx830 ราคาประมาณ 13500 แยกเป็นสอง order เค้าส่งฟรี แต่อยากรู้ว่า โอกาสอาจจะเสียภาษีที่ 30%+7% หรือ 10%+7% มากกว่ากันครับ ใครพอทราบมั้งครับ ขอบคุณครับ ปล อยากให้ร้านขายจักรยานที่ไทยให้ทำแบบที่เมืองนอกเขาทำกัน ใครทำก่อนได้ก่อนนะครับ
Supharut
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Scultura 300

Re: รีวิว เว็ป E-Commerce สินค้าเกี่ยวกับจักรยาน ที่ส่งมาไทย

โพสต์ โดย Supharut »

iflytoda เขียน:7. Probikekit

รูปภาพ

https://www.probikekit.com/
สวัสดีครับท่านเจ้าของกระทู้

ไม่ทราบว่าท่านเคยสั่งของกับ Probikekit รึเปล่าครับ

พอดีผมสั่งของไป ถึงวันนี้ก็ 1 เดือนแล้วครับ

อยากทราบว่าปกติรอสินค้าจากเจ้านี้นานมั้ยครับ

จริงๆแล้วทางเว็บก็แจ้งว่า้าเกิน 1 เดือนให้อัพเดทกับทางนั้นอีกทีครับ
Just Ride.
Nash.t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

โพสต์ โดย Nash.t »

Supharut เขียน:

รูปภาพ

ไม่ทราบว่าท่านเคยสั่งของกับ Probikekit รึเปล่าครับ

พอดีผมสั่งของไป ถึงวันนี้ก็ 1 เดือนแล้วครับ

อยากทราบว่าปกติรอสินค้าจากเจ้านี้นานมั้ยครับ

จริงๆแล้วทางเว็บก็แจ้งว่า้าเกิน 1 เดือนให้อัพเดทกับทางนั้นอีกทีครับ
ปกติมัน Track ได้นิครับ

Track ขึ้นว่ายังไงครับ
iflytoda
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Canondale

โพสต์ โดย iflytoda »

jarun kongnuam เขียน:สดๆร้อนๆจาก Sigma Sports ราคาประหยัดกว่าในไทยไปประมาณ 1,500 บาท (POC Octal) ระยะเวลาส่งของถึงไทยประมาณ3วันเมื่อมาถึงแล้วทาง DHL จะให้ Confirm วันรับของหลังจากนั้นจะมี Email แจ้งให้ชำระภาษี โดยภาษีจ่ายไป 20+7 % สินค้าบางรายการไม่ส่งใน Thai เช่นหมวกของ HJC โดยรวมแล้วสั่งง่ายครับไม่ยุ่งยากตั้งแต่วันสั่งถึงวันรับของประมาณ 5วัน
ลองดูๆครับมีหลายเว็ป

จริงๆถ้าไม่รีบไม่แนะนำ DHL เลยครับ ให้เลือกส่งแบบถูกสุด จะมีโอกาศโดนภาษีและไม่โดน และจะประหยัดค่าส่งมากครับ

DHL นอกจากเค้าเก็บค่าภาษีแล้วยังมีค่าดำเนินการเคลียอีกครับ
iflytoda
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Canondale

โพสต์ โดย iflytoda »

รอดู Black Friday ครับ

ช่วงวันที่ 23 เดือนนี้ ส่วนใหญ่เว็ปต่างประเทศจะมี sale กันทุกเว็ปครับ

Black Friday คืออะไรลองดูในลิงค์นี้ครับ

https://thumbsup.in.th/2011/11/black-fr ... er-monday/
Supharut
สมาชิก
สมาชิก

Nash.t เขียน:
Supharut เขียน:

รูปภาพ

ปกติมัน Track ได้นิครับ

Track ขึ้นว่ายังไงครับ
เนื่องจาก order ผมให้ส่งแบบ standard มา เลยไม่สามารถเช็คได้ว่าของอยู่ส่วนไหนของโลกแล้ว

ไม่น่างกเลยครับ ไม่คิดว่ามันจะนานขนาดนี้
ไฟล์แนบ
Capture.JPG (38.91 KiB) เข้าดูแล้ว 917 ครั้ง
Capture11.JPG (20.86 KiB) เข้าดูแล้ว 917 ครั้ง
Just Ride.
วิชัยเฉลิม ใจขาน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0885636919
team: เสือน้ำโสม
Bike: tarmac sl5

โพสต์ โดย วิชัยเฉลิม ใจขาน »

ขอบคุณครับ :D
Supharut
สมาชิก
สมาชิก

Review การสั่งของกับ http://www.probikekit.com version คนอยู่คอนโดครับ

1. ผมอยากได้เบาะ FIZIK ALIANTE R3 VERSUS EVO K:IUM ซึ่งผมไปเช็คราคากับร้านในไทยพบว่าหลายๆร้าน 4000+
แล้วไปเจอในเว็บ http://www.probikekit.com ว่ามันราคาไม่แรงมาก จึงตัดสินใจสั่งในที่นี้ผมสั่งให้ส่งแบบธรรมดามา ซึ่งวันที่ผมสั่งคือวันที่ 3/10/18
รูปภาพ

2. พอจ่ายเงินอะไรเรียบร้อย ที่นี้ก็อยู่ที่ขั้นตอนการรอรับสินค้าและลุ้นว่าจะโดนภาษีเท่าไหร่ ซึ่งในเว็บแจ้งว่า ของน่าจะถึง 19/10/18
รูปภาพ

3. ที่นี้ปัญหาเกิดครับ ของมาไม่ถึงตามกำหนด แล้วผมจะทำยังไงดี? ผมก็ถามไปทางเว็บ
รูปภาพ

4. ซึ่งทางเว็บแจ้งกลับมาว่า ถ้าเกินวันที่ 4/11/18 ให้แจ้งกลับไป เผื่อที่นู่นจะช่วยอะไรได้บ้าง
รูปภาพ

5. จนแล้วจนรอด วันที่ 4/11/18 ก็ยังไม่มีอะไรแจ้งมาสักที ผมก็จึงแจ้งกลับไปทางเว็บ ผลที่ได้คือทางเว็บให้ Tracking number กับ Tracking website กลับมา
รูปภาพ

6. ทีนี้ผมก็เช็คสิครับ ซึ่งผลที่ได้คือของมาถึงไทยตั้งแต่ 29/10/18!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
รูปภาพ

ึ7. ทำไงดีหละที่นี้ ผมจึงกลับไปเช็คกับทางไปรษณีย์สาขาเขตที่ผมอยู่ ซึ่งทางไปรษณีย์แจ้งว่าออกใบประเมินภาษีไปแล้ว มีคนรับใบประเมินให้แล้ว!!!!!!!!!!
รูปภาพ

8. ผมจึงกลับไปเช็คกับทางนิติบุคคลของคอนโดที่ผมอาศัยอยู่ เจ้าหน้าที่แจ้งว่า หาใบไม่เจอ WTF!!!!!!!!!!! ผมจึงโทรกลับไปถามทางไปรษณีย์ ทางไปรษณีย์แนะนำให้ผมไปแจ้งความแล้วนำใบแจ้งความไปรับพร้อมกับจ่ายภาษี

9. และในที่สุด
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

10. สรุปค่าเสียหายนะครับ ค่าของ 3566.62 ภาษี 604 ทั้งหมด 4160.62 บาท ไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดี

11. ความผิดพลาดในการสั่งของรอบนี้คือ
11.1. ส่งของล่าช้ากว่าเวลาประมาณ
11.2. เจ้าหน้าที่ทำงานผิดพลาด

ขอบคุณครับ
Just Ride.
jay_sniper
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0857681800
team: Amnatcharoen Cycling Club
Bike: wheeler

โพสต์ โดย jay_sniper »

คุณ supharut เจอซวย 2 เด้ง เลยนะครับ ส่งนานเกินกับเจอสุ่มภาษี ผมก็เลือกส่งแบบธรรมดา ร้าน merline, wiggle, bikeinn เขาก็ส่งด้วย trakpak เหมือนกัน แต่ใช้เวลา 10-12 วันเอง ไม่โดนภาษีเลย ครับ
..นอกจากจะเทียบราคาขายในไทยแล้วต้องเทียบราคาร้านต่างประเทศด้วย ต้องพิจารณาเรื่องค่าส่ง ค่าส่งแต่ละร้านคิดไม่เท่ากัน บางร้านคิดค่าส่งต่อรายการ บางร้านเหมารวมต้องสั่งหลายอย่างเพื่อเฉลี่ยค่าส่ง แต่อย่าเยอะเกินจนกลายเป็นกล่องใหญ่อาจเตะตาภาษี สุดท้ายอีกเรื่องก็ภาษี ถ้าพิจารณาแล้ว ค่าสินค้า+ค่าส่ง+ภาษีที่อาจจะเสีย ถ้าเสี่ยงแล้วไม่โดนภาษีก็ได้ของถูกกว่าในไทย คุ้ม! ถ้าเสี่ยงโดนภาษีราคาต้องไม่เกินหรือเท่ากับในไทย ไม่คุ้ม! ผมซื้อแต่ล่ะชิ้นใช้เวลานานพอสมควร 55
maxz_daduang
สมาชิก
สมาชิก
Bike: NOname

โพสต์ โดย maxz_daduang »

ผมสั่ง ยาง michalin Pro4 Tubular ไปทาง Chain reaction เลิกส่งแบบประหยัดเพราะคิดว่าถ้าส่งด่วนๆหน่อยโดน๓่ษีแน่นอน ใช้เวลาราว 9 วันได้รับของ ไม่โดนภาษี ยางฮาร์ฟ 2 เส้นจ่ายไปรวมค่าส่งราวๆ 3800 บาท (มีโปรโมชั่นแพ็คคู่) บ้านเราขายเส้นละ 3000 ประหยัดตังค์ไปเยอะๆๆๆๆ
Supharut
สมาชิก
สมาชิก

แต่ละท่านทำไมโชคดีกันจังครับ

ของผมโดนเหมาๆ ไปเลย แต่ก็ยังดีที่ถูกกว่าในไทย
Just Ride.
noiutd
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CROSSWAY XT

โพสต์ โดย noiutd »

ปักเลยครับ
Nash.t
ขาประจำ
ขาประจำ

ใครอยากได้ของถูกลองเลือก เรียงลำดับจาก ราคาตำ ไปสูง ดูครับ

บางอันลดเยอะมาก

https://www.sigmasports.com/clothing/je ... e_low_high
Nash.t
ขาประจำ
ขาประจำ

ช่วงคริสมาสกับปีใหม่นี้เว็ปตปทลดเยอะเลยครับ

แต่อาจจะใช้เวลาส่งนานหน่อยเพราะออเดอร์เยอะ
pranbeach
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1, Masi PC3, Java Skeggia, Araya Federal, Dahon Route

โพสต์ โดย pranbeach »

น่าสนใจ
AortoLock & AortoLock Alarm
http://www.aortolock.com/index.php
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”