***บันไดคลีทหมอบตัวหนปรับขึ้นลงได้เยอะสุดครับ***

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
blackswan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-1751172
team: หมูภูเขา
Bike: GaintTcrSL-KazeEbon-XDS 29"เถื่อนๆ
ตำแหน่ง: สยามลานนา นพบุรีศรีนครพิงค์เชียงใหม่

***บันไดคลีทหมอบตัวหนปรับขึ้นลงได้เยอะสุดครับ***

โพสต์ โดย blackswan »

ตามหัวข้อด้านบนเเลยครับ พอดีมีปัญหาเรื่องเท้ากว้างครับ ถ้าพอดีจะบีบเท้ามากๆเวลาปั่นเคยลองใช้ bont riot+ แล้วก็ยังบีบเท้าอยู่ยิ่งถ้าปั่นไกลๆเกิน120โลนี่รู้สึกได้เลยครับ ตอนนี้มาลองใช้ lake 237 ก็มีปัญหาเดียวกัน ถ้าเลือกพอดีก็จะยังบีบข้างเท้าอยู่เลยลองขยับไซด์ไปอีกไซด์นึงครับแต่ตั้งคลีทแทบจะไม่ได้ครบ

ยังไงรบกวนพี่ๆแนะนำให้หน่อยครับ หรือใครเคยลองโมดิฟลายคลีทชิมาโนให้ปรับขึ้นลงให้ได้เยอะบ้างครับ

ขอบคุณครับ
"ทำวันนี้ให้ดีพอแล้วหรือยัง"
รูปประจำตัวสมาชิก
YUT ทับช้าง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ติดต่อได้ทาง PM ครับ
team: TG Cycling Club , อิสระ
Bike: BH,TREK
ตำแหน่ง: Bangkok

Re: ***บันไดคลีทหมอบตัวหนปรับขึ้นลงได้เยอะสุดครับ***

โพสต์ โดย YUT ทับช้าง »

บันได speedplay ซื้อชุด extender base plate kit มาเปลี่ยนจะเลื่อนคลีทขึ้นลงได้มากกว่าเดิมครับ ส่วนชิมาโนไม่เคยเห็นอุปกรณ์แปลง
ไฟล์แนบ
FB_IMG_1533599193162.jpg (170.23 KiB) เข้าดูแล้ว 1594 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”