สายเขาจากล้อ Novatec Impulse จะไป Shamal หรือ Racing Zero มันต่างมากไหม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
gosrider
สมาชิก
สมาชิก

สายเขาจากล้อ Novatec Impulse จะไป Shamal หรือ Racing Zero มันต่างมากไหม

โพสต์ โดย gosrider »

ใช้ Novatec Impulse ดุมก็ลื่นดี ก็ใช้เป็นล้อไต่ดอยมาตลอด เอาจริงๆ ผมก็ยังจับความรู้สึกของคำว่าย้วย หรือซี่ลั่นไม่เป็น เลยไม่รู้ว่าที่ใช้อยู่มันดีแล้วหรือยัง แต่พอเริ่มอยากได้ล้อที่ว่าเทพๆ ก็มอง Shamal กับ Racing Zero ไว้เพราะใจก็อยากลอง เลยอยากถามว่ามันจะต่างมากไหมครับ ใครมีประสบการณ์กับ Impulse แล้วไป Shaml/Racing Zero หรือล้ออื่นแนะนำหน่อยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
milano3030
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0639917307

Re: สายเขาจากล้อ Novatec Impulse จะไป Shamal หรือ Racing Zero มันต่างมากไหม

โพสต์ โดย milano3030 »

ถ้าน้ำหนักตัวไม่เยอะ ไม่คุ้ม ได้หล่ออย่างเดียว
ความลื่น ไหล สมูท สู้โนวาเท็คไม่ได้เลย ความสติ๊ฟพอๆ กัน (ถ้าน้ำหนักตัวไม่เยอะ)

เคยใช้ทั้ง eurus shamal novatec impulse
ตอนนี้มาจบที่ sprint น้ำหนักเบากว่าทุกตัว 1.4 โล กับราคาที่ถูกกว่าเยอะ ลื่น ไหล สมูท ทางเรียบเติมน้อยกว่ายูรัส หรือชามาล

สำหรับส่วนตัวโนวาเท็คเป็นล้อที่ดีมาก แต่คนไม่ค่อยพูดถึงสักเท่าไหร่
นิรุต
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Jamis Durungo SX
ติดต่อ:

Re: สายเขาจากล้อ Novatec Impulse จะไป Shamal หรือ Racing Zero มันต่างมากไหม

โพสต์ โดย นิรุต »

มารอฟังด้วยคนครับ เพราะคันๆอยากลองเหมือนกัน มองๆใว้หลายตัวเลยครับ คล้ายๆ จขกท.ครับ :mrgreen: :mrgreen:
ปัจจุบันใช้ Irwin IA-30 กับ Shimano RS-11 ครับ
gosrider
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย gosrider »

milano3030 เขียน:ถ้าน้ำหนักตัวไม่เยอะ ไม่คุ้ม ได้หล่ออย่างเดียว
ความลื่น ไหล สมูท สู้โนวาเท็คไม่ได้เลย ความสติ๊ฟพอๆ กัน (ถ้าน้ำหนักตัวไม่เยอะ)

เคยใช้ทั้ง eurus shamal novatec impulse
ตอนนี้มาจบที่ sprint น้ำหนักเบากว่าทุกตัว 1.4 โล กับราคาที่ถูกกว่าเยอะ ลื่น ไหล สมูท ทางเรียบเติมน้อยกว่ายูรัส หรือชามาล

สำหรับส่วนตัวโนวาเท็คเป็นล้อที่ดีมาก แต่คนไม่ค่อยพูดถึงสักเท่าไหร่
ขอบคุณมากครับ อ่านแล้วกระเป๋าตังค์สงบขึ้นเยอะเลย
sorrawats
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CK.CylingClub / ลำโพชวนปั่น / ปั่นคนเดียวสบายใจ
Bike: Bizango / Infinito CV / Trek4300
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sorrawats »

ผมหนัก 50 โล กดล้อใหนก็ไม่ย้วย เลยจัดชามาวไมล์ตัวท็อปไปจะได้จบๆ ....... :lol: :lol: :lol:
YUT ทับช้าง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ติดต่อได้ทาง PM ครับ
team: TG Cycling Club , อิสระ
Bike: BH,TREK
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย YUT ทับช้าง »

ผมหนัก 73 เคยใช้ impulse เทียบกับ shamal mile,mavic ksyrium elite s ความสติฟเป็นรองครับโดยเฉพาะจังหวะยืนโยกรู้สึกได้ชัดเจน แต่ impulse วิ่งทางเรียบดีกว่ามากเพราะโปรไฟล์ล้อมันแอโร่กว่าเยอะ
Ake Kit
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Ake Kit »

Rolf Vigor Alpha Stealth ไม่เป็นตัวเลือกหรือครับ
20trf
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย 20trf »

ผมใช้ impulseตัวปีใหม่อยู่ครับ เคยลองชามาลเพื่อนประมาณ100โลที่สนามฟ้า เรื่องความลื่นผมแยกไม่ออกครับ แต่เวลาโดนลมข้างสนามฟ้าชามาลเป๋น้อยกว่า
ถ้าพูดถึงตัวimpusle ลื่นครับ ไม่ย้วยด้วย ผมหนัก85 ดันเนินหนองใหญ่ ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าภูเขาได้หรือเปล่า แต่ยืนโยกทุกเนินครับ ไม่มีปัญหาไดๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”