โรคงอบกำเริบ ช่วยแนะนำเฟรมท่อโคลัมบัสว่าคุุ้มค่าไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

aekmini
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0897772850
Bike: doppelganger 210

Re: โรคงอบกำเริบ ช่วยแนะนำเฟรมท่อโคลัมบัสว่าคุุ้มค่าไหมครับ

โพสต์ โดย aekmini »

น่าจะช่ายครับ ได้ลองขี่ของน้องในกลุ่ม pinanello ท่อ columbus วัดองศาเทียบกัน จริงๆต่างกันนิดเดียวจริงๆ น้ำหนักแทบจะไม่ต่างกัน แต่ขี่แล้วพุ่งกว่าแบบรู้สึกได้ แต่ก็ไม่ได้มากมายเท่าคาร์บอน หรืออลู ถ้าในกลุ่มยิงรัวๆ ก็ล่วงเหมือนกัน แต่เรื่องรับแรงสะเทือนทำได้ดีตามสไตส์ เหล็ก columbus แต่ที่จะยืนยันได้ข้อนึงคือ columbus ไม่ค่อยเจอบุบ มีลักยิ้ม จะมีแต่แบบสีกะเทาะแล้วไม่ได้เก็บขึ้นสนิม ถ้าบุบจริงแสดงว่าต้องชนแรงมากๆ เหล็กที่ดีกว่าได้ยินว่ามีเหล็กฝรั่งเศส แต่ไม่เคยเจอ
ยอมรับว่าอิจฉาครับ ตอนผมอยากเล่นไม่มีเลยท่อ columbus ที่ได้มานี่ก็ซื้อต่อคนอิตาลี ส่งเครื่องบินมาเลย จ่ายภาษีบาน ผิดไซส์อีก ถ้ามีแบบนี้ให้เลือกตอนนั้นละก็ดีเลย
รูปประจำตัวสมาชิก
ok_man
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KSH-W

Re: โรคงอบกำเริบ ช่วยแนะนำเฟรมท่อโคลัมบัสว่าคุุ้มค่าไหมครับ

โพสต์ โดย ok_man »

aekmini เขียน:น่าจะช่ายครับ ได้ลองขี่ของน้องในกลุ่ม pinanello ท่อ columbus วัดองศาเทียบกัน จริงๆต่างกันนิดเดียวจริงๆ น้ำหนักแทบจะไม่ต่างกัน แต่ขี่แล้วพุ่งกว่าแบบรู้สึกได้ แต่ก็ไม่ได้มากมายเท่าคาร์บอน หรืออลู ถ้าในกลุ่มยิงรัวๆ ก็ล่วงเหมือนกัน แต่เรื่องรับแรงสะเทือนทำได้ดีตามสไตส์ เหล็ก columbus แต่ที่จะยืนยันได้ข้อนึงคือ columbus ไม่ค่อยเจอบุบ มีลักยิ้ม จะมีแต่แบบสีกะเทาะแล้วไม่ได้เก็บขึ้นสนิม ถ้าบุบจริงแสดงว่าต้องชนแรงมากๆ เหล็กที่ดีกว่าได้ยินว่ามีเหล็กฝรั่งเศส แต่ไม่เคยเจอ
ยอมรับว่าอิจฉาครับ ตอนผมอยากเล่นไม่มีเลยท่อ columbus ที่ได้มานี่ก็ซื้อต่อคนอิตาลี ส่งเครื่องบินมาเลย จ่ายภาษีบาน ผิดไซส์อีก ถ้ามีแบบนี้ให้เลือกตอนนั้นละก็ดีเลย
คำแนะนำแบบนี้ ถึงโดนค่าส่ง + TAX + VAT ก็คงต้องจัดละหล่ะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”