ที่ไหนมีสต๊อปเปอร์สายเกียร์ giant tcr advance sl ขายบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Chrono
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Boardman

ที่ไหนมีสต๊อปเปอร์สายเกียร์ giant tcr advance sl ขายบ้างครับ

โพสต์ โดย Chrono »

ที่ไหนมีสต๊อปเปอร์สายเกียร์ giant tcr advance sl ขายบ้างครับ ของเดิมโดนปลอกสายเกียร์กัดจนสึกครับ ท่านใดทราบช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้รถจอดทิ้งใช้ไม่ได้มาหลายเดือนแล้ว โทรไปถามโชว์รูมแล้วก็ได้รับคำตอบว่าสั่งมาแล้วแต่ไม่รู้ว่าของจะมาเมื่อไหร่ ตอนนี้รอมาหลายเดือนแล้วครับ
ไฟล์แนบ
8.jpg (224.11 KiB) เข้าดูแล้ว 1155 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
milano3030
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0639917307

Re: ที่ไหนมีสต๊อปเปอร์สายเกียร์ giant tcr advance sl ขายบ้างครับ

โพสต์ โดย milano3030 »

ออกแบบได้ห่วยแตกมากในจุดนี้ มุมร้อยสายโคตรฝืนธรรมชาติเลย โดยเฉพาะถ้าใครชอบหักคอมาทางซ้ายเวลายัดใส่รถบ่อยๆ สายเบรกสายเกียร์จะงัดบ่ารูสต๊อปเปอร์ที่ตื้นมาก ไปเรื่อยๆ จนบ่ามันค่อยๆ แตกยู่ไปทีละนิด

ผมเคยคิดไว้ตั้งแต่ตอนประกอบละ เคยไปคุยกับ พนง.ที่ worldbike อยู่ ว่ามันจะเป็นปัญหา ยิ่งใช้ไปนานๆ พลาสติกกรอบ เปราะอีก เขาก็ว่า ค่อยสั่งเอา
ฉะนั้นใครที่ใช้เฟรมนี้อยู่ ถ้ามีโอกาส หรือผู้นำเข้าสั่งเข้ามา(ยังไม่เคยมีพาร์ทนี้มาขาย) ก็ต้องรีบสั่งสำรองไว้

ผู้ผลิตได้คิดถึงตรงนี้หรือเปล่า ว่าทำไมไม่ทำเป็นอลูมิเนียม ดันไปใช้พลาสติก

ใครรับหล่อชิ้นงานตัวนี้บ้าง จะได้สั่งทำ อุ่นใจใช้ยาวๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”