ถามเรื่องเบาะหน่อยครับ ระหว่าง Bentrager รุ่น ParadigM กับ Montrose

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
phumphing
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ตอนนี้มี Trek7000 รอเสือหมอบอยู่

ถามเรื่องเบาะหน่อยครับ ระหว่าง Bentrager รุ่น ParadigM กับ Montrose

โพสต์ โดย phumphing »

คือตอนนี้ผมใช้ ParadigM RL ขนาด 148 อยู่ใช้มา 3 ปีแล้วโอเคเลย แต่เริ่มจะหมดอายุการใช้งาน(เบาะยุบไม่เท่ากัน) พอไปดูเห็นมีรุ่นใหม่ Montrose ไม่ทราบแตกต่างจาก ParadigM เยอะไหมครับเห็นทรงมันโค้งกว่ากลัวซื้อมาจะไม่โอเค

หรือท่านใดมีเบาะรุ่นไหนที่คาร์แลคเตอร์เหมือน ParadigM RL ก็แนะนำได้นะครับ

ParadigM

รูปภาพ

Montrose

รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
davelevi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897324425
team: -
Bike: TREK

Re: ถามเรื่องเบาะหน่อยครับ ระหว่าง Bentrager รุ่น ParadigM กับ Montrose

โพสต์ โดย davelevi »

ใช้ ParadigM RL แล้ว โอเค ไม่เห็นเหตุผลที่ต้องเปลี่ยนให้เสี่ยงแล้วหนิครับ
siamman18
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อย
Bike: Jamis X2; GT Transeo 4.0,caad 10 ,lapierre 400
ติดต่อ:

Re: ถามเรื่องเบาะหน่อยครับ ระหว่าง Bentrager รุ่น ParadigM กับ Montrose

โพสต์ โดย siamman18 »

เปิดใน ลาซาด้า เบาะ Prologo ของแอลเอ นำเข้ามาครับ
พวกรหัส DEA จะมีเบาะขนาดก้น 140 มม.ขึ้นไป รับรองว่าพรึ่บ
iamwutdy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R3 / Cannondale Caad12

โพสต์ โดย iamwutdy »

ถ้าเจอเบาะที่โอเคแล้วหมดสภาพ ผมว่าก็ซื้อเบาะรุ่นเดิมมาเปลี่ยนครับดีที่สุด ไม่มีเหตุผลที่ต้องเปลี่ยนรุ่นเลย

พอผมเจอเบาะที่โอเค ผมซื้อมาเปลี่ยนทุกคันในบ้านเลยครับ
M-1
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant Propel isp
ติดต่อ:

โพสต์ โดย M-1 »

ผมมี paradigm rl รางไทเทเนี่ยม กลางเบาะใช้ไม่นานมันยุบตัวและคงสภาพแบบนั้น และเหมาะกับการนั่งนิ่ง ๆแฮนด์ไม่ต่ำมากหรือแนวทัวริ่ง ก้มต่ำๆขี่ซิ่งไม่ถนัด ขยับตัวเปลี่ยนอิริยาบทก็ไม่ถนัด ส่วน montrose ผมชอบมากกว่า ขยับเลื่อนตัวและก้มต่ำถนัดกว่า
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Wimpy »

ใช้รุ่นเดิมดีกว่าครับ เอารุ่นใหม่มาใช้อาจจะเจ็บก้นก็ได้

ผมใข้ paradigm xxx อยู่ คิดว่าเหมาะแล้ว ปั่นนานๆมีเจ็บก้นบ้างแต่ก็ทนได้ปั่นได้เรื่อยๆ กำลังจะประกอปรถใหม่เห็นเบาะอื่นสวยกว่าน่าเอามาลองแต่ก็ต้องตัดใจเอารุ่นเดิมครับ ไม่อยากเสี่ยง
mtoyota
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย mtoyota »

เคยใช้ paradigm rl ก็ชอบ พอมาลองใช้ montrose ก็โอเคนะเห็นว่าก่มดีกว่าเหมือนพัฒนามาจาก paradiam
phumphing
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ตอนนี้มี Trek7000 รอเสือหมอบอยู่

โพสต์ โดย phumphing »

ขอบคุณทุกท่านครับ สรุปจบที่ Paradigm RL รุ่นเดิมครับ ไปร้านเขาจะโละพอดีเลยได้ราคาพิเศษมาอีกนิดนึง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”