ปรึกษาเรื่อง เทนเนอร์ครับ สองตัวนี้เลือกอันไหนดีครับ '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
vegas1101
สมาชิก
สมาชิก
Bike: DogmaF10Wiggins
ติดต่อ:

ปรึกษาเรื่อง เทนเนอร์ครับ สองตัวนี้เลือกอันไหนดีครับ '

โพสต์ โดย vegas1101 »

cycleops super magneto pro กับ kinetic road machine
สองตัวนี้เลือกอันไหนดีครับ
ไฟล์แนบ
D8682E3D-3068-457A-B80C-7BF426B7D8C9.jpeg (143.68 KiB) เข้าดูแล้ว 2155 ครั้ง
12D5635A-D9C8-4F24-A28A-1DADB0494F44.png (246.1 KiB) เข้าดูแล้ว 2155 ครั้ง
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

Re: ปรึกษาเรื่อง เทนเนอร์ครับ สองตัวนี้เลือกอันไหนดีครับ '

โพสต์ โดย TJA »

ในกลุ่มราคาหมื่นนึงบวกลบนิดหน่อยระบบfluidของroad machineปั่นสนุกใกล้เคียงถนนจริงที่สุดแล้วครับ
vegas1101
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ปรึกษาเรื่อง เทนเนอร์ครับ สองตัวนี้เลือกอันไหนดีครับ '

TJA เขียน:ในกลุ่มราคาหมื่นนึงบวกลบนิดหน่อยระบบfluidของroad machineปั่นสนุกใกล้เคียงถนนจริงที่สุดแล้วครับ
ขอบคุณครับ
แต่แบบห่วงว่ามันจะหนึดจนหนักขาในความเร็วตำ่แต่รอบขาสูงหรือเปล่าครับ
และช่วงฟรีขาล้อจะหยุดเร็วหรือเปล่าครับ
Golfy_Nopadol
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0882939489
team: Takfa
Bike: Giant TCR SL
ตำแหน่ง: ์นครสวรรค์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Golfy_Nopadol »

vegas1101 เขียน:
TJA เขียน:ในกลุ่มราคาหมื่นนึงบวกลบนิดหน่อยระบบfluidของroad machineปั่นสนุกใกล้เคียงถนนจริงที่สุดแล้วครับ
ขอบคุณครับ
แต่แบบห่วงว่ามันจะหนึดจนหนักขาในความเร็วตำ่แต่รอบขาสูงหรือเปล่าครับ
และช่วงฟรีขาล้อจะหยุดเร็วหรือเปล่าครับ
ไม่ว่าความเร็วต่ำ รึ สูง ก็หนืดพอกันครับ แล้วแต่การปรับความหนืดของเราเอง แต่เห้นผลเรื่องพละกำลัง และ กล้ามเนื้อมากๆ ผมใช้มาจะเข้า 3 ปีแล้วล่ะครับ ปั่นเทรนเนอร์มากกว่าปั่นถนนอีกครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kenki
สมาชิก
สมาชิก
Bike: My Allez

โพสต์ โดย kenki »

ผมใช้ road machine อยู่เช่นกันครับ ชอบนะครับ ใจยังอยากได้ rock and roll เอาไว้เวลาโยกเปลี่ยนอริยาบทได้บ้าง ความรู้สึกใกล้เคียงกับปั่นถนนจริงครับ แต่อาจจะหนืดกว่าปั่นถนนจริงๆนิดหน่อยครับ
falsi
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย falsi »

ผมเลือก cycleops super magneto pro

ปอลอ ไม่เคยใช้ kinetic
wheeler 168
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่แน่นอน
Bike: Trek Emonda SL

โพสต์ โดย wheeler 168 »

ใช้แต่ Kurt rock and roll เลยไม่กล้าฟันธง
แต่ถามผม เวลามันโยกได้+ฐานรองล้อแบบขยับได้นี่ได้ฟิลตอนซ้อมดีจริงๆ ครับ .

ปล ไม่ได้ช่วย จขกท เลย :lol:
Haven't you got talent ?

Name plate ultegra 6700 ข้างซ้าย
สนใจติดต่อได้ครับ
edonkey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 4000, Ridley Noah, Canyon Ultimate, Canyon Aeroad, Specialized Venge Vias Disk, Pinarello Dogma F10 Disk, S-Works Venge Disc

โพสต์ โดย edonkey »

เคยใช้ Rock and Roll กับ Super Magneto นะครับ ลองหารีวิวของผมได้ มีทำไว้
ส่วนตัว เลือก Super Magneto ด้วยเหตุผลเดียวคือ ระบบการล๊อกจัุกรยาน ทำได้ดีกว่า สะดวกกว่า
เรื่องความสมจริง ใกล้เคียงกัน ไม่จำเป็นว่าแบบ Fluid ต้องสมจริงกว่า Magnetic ครับ
เพราะ Super Magneto ตัวนี้ Feeling ดีมากๆครับ
dspyrogira
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KKM MkIII - จักรยานกลัวเมีย ที่3
Bike: Bianchi Kuma / infinite Spad_Comp
ติดต่อ:

โพสต์ โดย dspyrogira »

edonkey เขียน:เคยใช้ Rock and Roll กับ Super Magneto นะครับ ลองหารีวิวของผมได้ มีทำไว้
ส่วนตัว เลือก Super Magneto ด้วยเหตุผลเดียวคือ ระบบการล๊อกจัุกรยาน ทำได้ดีกว่า สะดวกกว่า
เรื่องความสมจริง ใกล้เคียงกัน ไม่จำเป็นว่าแบบ Fluid ต้องสมจริงกว่า Magnetic ครับ
เพราะ Super Magneto ตัวนี้ Feeling ดีมากๆครับ
ซื้อ Super magneto กะ Magneto มาไว้ใช้ก็เพราะรีวิวนี้ละครับ ...
.. จัดว่าคุ้มมากกับ Super Mag ... ตอนนี้ปั่นเทรนเนอร์มากกว่าลงถนนจริงเสียอีก .. :D :D :D :D
ขาอ่อนๆ อยากไป BRM200 :D
vegas1101
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

สรุปได้ road machine มาประจำการครับ
ลองtestวันแรกครึ่งชั่วโมง feeling ดีมากเหมือนกัน
แต่ก็แอบเสียดายตัว super magneto อยู่เหมือนกัน
dspyrogira
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KKM MkIII - จักรยานกลัวเมีย ที่3
Bike: Bianchi Kuma / infinite Spad_Comp
ติดต่อ:

โพสต์ โดย dspyrogira »

vegas1101 เขียน:สรุปได้ road machine มาประจำการครับ
ลองtestวันแรกครึ่งชั่วโมง feeling ดีมากเหมือนกัน
แต่ก็แอบเสียดายตัว super magneto อยู่เหมือนกัน
ใช้ให้คุ้มครับ ไม่ต้องเสียดาย ความแตกต่างใช้งานไม่ต่างกันหรอกครับ ... :D :D :D
ขาอ่อนๆ อยากไป BRM200 :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”