สอบถามผู้ใช้ยางฮาร์ฟ ในชีวิต ประจำวันบ้างครับ ปั่นบนถนน ทั่วไป '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
jiabhooligan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Crazy Bike Phuket
ติดต่อ:

สอบถามผู้ใช้ยางฮาร์ฟ ในชีวิต ประจำวันบ้างครับ ปั่นบนถนน ทั่วไป '

โพสต์ โดย jiabhooligan »

ใครใช้ยางฮาร์ฟ ในชีวิต ประจำวันบ้างครับ ปั่นบนถนน ทั่วไป
1. รั่วกันบ่อยไหม 555
2. ใส่น้ำยากันรั่วกันไหม หรือ มาฉีดน้ำยาหลังรั่ว
3. ยาง conti gato skin กับ conti competition ถ้าไม่ดูราคา อันไหนทนกว่ากันครับ ในเรื่องการรั่ว เพราะ เห็นว่า competition ใช้แข่งใน roubaix น่าจะทนเหมือนกัน
จักยานที่ดีที่สุดคือจักรยานที่ใช้บ่อยที่สุด
รูปประจำตัวสมาชิก
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามผู้ใช้ยางฮาร์ฟ

โพสต์ โดย winhaha »

1.หากซวยเจอจังๆ ก็รั่วครับ สองปีมา เคยหนเดียว
2.ไม่ใช้ครับ
3.gatorskin ที่สุดแห่งความทนแล้วครับ ยางคนละระดับกันเลยครับ compettion ยางแข่งลื่น เบา นิ่ม แต่ไม่ทน gatorskin หนักนรก อืดยิ่งกว่ายางงัดขอบลวด แต่ทนสุดๆ
ขายติมเรื่อย............ไป
Kilygon
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fisher 29 er

Re: สอบถามผู้ใช้ยางฮาร์ฟ ในชีวิต ประจำวันบ้างครับ ปั่นบนถนน ทั่วไป '

โพสต์ โดย Kilygon »

เฮียแก ยังโดน
:D
ไฟล์แนบ
Screen Shot 2018-05-10 at 9.09.00 AM.png
Screen Shot 2018-05-10 at 9.09.00 AM.png (750.5 KiB) เข้าดูแล้ว 1895 ครั้ง
chan ja
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5818484
team: ไร้สังกัด
Bike: orbea aQua/mosso eminent

Re: สอบถามผู้ใช้ยางฮาร์ฟ ในชีวิต ประจำวันบ้างครับ ปั่นบนถนน ทั่วไป '

โพสต์ โดย chan ja »

เคยใช้แต่ขายไปใช้ยางงัดแล้วครับสบายใจกว่า เคยรั่วนำ้ยาอุดไม่อยู่ห่างบ้าน40กม. ต่างจังหวัดไม่มีแทกซี่ให้โบกนะครับ
...แค่ไม่ทุกข์ก็สุขแล้ว...
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

โพสต์ โดย Good Pain »

1.คู่ปัจจุบันประมาณ 6 เดือน/5,000+กม. ยังไม่รั่วครับ ทั้งซ้อมทั้งแข่ง
2.ผมชอบใส่ก่อน เผื่อรั่วจะได้หารอยง่ายครับ
3.ไม่เคยใช้ทั้งคู่ครับ แต่ยางมันคนละเกรดแบบ คห.ข้างบนนะครับ
zero2zero
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0909866303
Bike: Giant XTC SLR
ติดต่อ:

โพสต์ โดย zero2zero »

1. เรื่องรั่วนี้แล้วแต่ดวงเลยครับ จังหวะแจ๊คพอตแตกต่อให้ยางหนาเป็นสิบล้อก็เอาไม่อยู่ ผมเคยโดนหนักสุดเดือนเดียวซัดGator skin ขาดแบบปะไม่ได้ไป4เส้น แต่บนเส้นทางเดียวกันยางบางชุดที่บอบบางกว่าgatorskinดันอยู่ยาวแบบไม่รั่วจนใช้หมดหน้ายางเลย
2. ผมใช้นำ้ยาเฉพาะตอนรั่วเท่านั้นครับ แต่ต้องประเมินบาดแผลก่อนนะครับว่าน้ำยาอุดไหวไหม ถ้าไม่ไหวก็ไม่ต้องฉีดน้ำยาให้เปลืองครับ โบกรถกลับบ้านอย่างเดียว 555
3. Gatorskin-รั่วยากกว่าแต่หนืด หน้ายางหนาอายุใช้งานนาน
Competition-ถึกน้อยลงมาหน่อยหน้ายางบางอายุใช้งานสั้นกว่าแต่ไหลดีกว่ามาก (ในราคาใกล้ๆกันเชียร์GP4000SIIน่าใช้มากกว่า)
rcf
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย rcf »

ปกติปั่นบ่อยที่สนามเจริญสุข มีจนท. ตามเก็บดูแล ถ้ามีปันหา แต่ก็ยังเลือกใช้ยางงัด อยู่เลย
sarayut_w
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMC TMR02
ตำแหน่ง: Phuket

โพสต์ โดย sarayut_w »

1. และ 3. เคยใช้ฮาฟมาทั้ง2ตัว ไม่เคยรั่ว ปัจจุบันใช้1ใน2ตัวนี้อยุ่ (ผมปั่นก๊วน ปั่นท่องเที่ยว ไม่ลงแข่ง ใช้งานบนถนนทั่วไปของไทยเราเลยครับ ลาดยาง คอนกรีต ดิน หินคลุก) ตีว่าความทนพอๆกันละมั้ง
2. ผมเติมน้ำยากันรั่วก่อนใช้งานทุกเส้น

ปล. ตลอด1ปีกว่าที่ผมใช้ฮาฟมา เคยใช้แค่ของ Conti และ tufo นะครับ...ไม่เคยรั่ว...และทั้งหมดผมเติมแรงดันลมยางตามเกณฑ์ นน.รถ+นน.คน ที่พอจะคำนวณได้แบบง่ายๆครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”