ไมล์ Bryton Rider 530 คุ้มและใช้ดีไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Riva09
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ไมล์ Bryton Rider 530 คุ้มและใช้ดีไหมครับ

โพสต์ โดย Riva09 »

กำลังคิดว่าจะซื้อไมล์ใหม่ครับแล้วไปเห็นเจ้านี้พอดีเห็นได้วัดหัวใจรอบขาด้วย แต่ไม่รู้ว่าใช้ดีหรือป่าวครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Terdsak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 038265555 ext 2048
team: ชมรมจักรยานมหาวิทยาลัยบูรพา
Bike: MERIDA / SPECIALIZED Allez /GIANT XTC.Fuji 1.3 / BH.
ตำแหน่ง: อ่างศิลา เมืองชลบุรี
ติดต่อ:

Re: ไมล์ Bryton Rider 530 คุ้มและใช้ดีไหมครับ

โพสต์ โดย Terdsak »

ใช้ดีครับ
winfakelove
สมาชิก
สมาชิก
Bike: reacto 5000

Re: ไมล์ Bryton Rider 530 คุ้มและใช้ดีไหมครับ

โพสต์ โดย winfakelove »

ใช่ดีมากครับ เเบตอีดเเบบสุดๆ เเต่ต้องเปลี่ยนมาใช้ 510 เพราะมาใช้ M9 เเล้วขาใมล์มันใช้ไม่ได้ เท่านั้น
Somchai08
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Somchai08 »

มีพี่ในทีมต้องการขาย 530 ซื้อมาเพิ่งจะได้ใช้งานไปแค่ครั้งเดียว(ออแดก 400 นครปฐม) แกบอกไม่ชอบ กลับไปใช้การ์มิน 510 ตัวเดิมที่มีอยู่ อุปกรณ์ครบทุกอย่าง ขายเจ็ดพันถ้วนครับ
Suphot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-288-1122
team: โรงเจลำปาง
Bike: Fuji Roubaix - Merida HFS
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Suphot »

เพิ่งใช้ Bryton เหมือนกันคับ ได้มือสองมา ฟังค์ชั่นก็ครบนะคับ ใช้งานง่ายเสียบสายต่อคอมอัฟ Stava เร็วดี แบตอึด ความสวยงามเรื่องเก็บงาน, หน้าจอ และ Appication ยังไงก็สู้การ์มินไม่ได้ แต่เรื่องความคุ้มค่า คุ้มราคานี้ ให้คะแนนเต็มไปเลยครับ
กินให้พร้อม ซ้อมให้หนัก พักให้เป็น มีวอร์มอัฟ-มีคูลดาวน์
Terdsak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 038265555 ext 2048
team: ชมรมจักรยานมหาวิทยาลัยบูรพา
Bike: MERIDA / SPECIALIZED Allez /GIANT XTC.Fuji 1.3 / BH.
ตำแหน่ง: อ่างศิลา เมืองชลบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Terdsak »

โหลดเส้นทางใช้ GPX. ไม่หลุดเลยครับ ใช้ดีถ้าหลุดไปผิดเส้นทาง หน้าจอเส้นทางจะหายไป ถ้ากลับเข้าสู่เส้นทางหน้าจอก็จะกลับมาเป็นปกติ
ผมใช้งาน Audax 400 เขาสอยดาว อยู่ได้ต่อเนื่อง17ชั่วโมงครึ่งสลับเปิดไฟดูหน้าปัทม์ (คิดว่าคงเพราะใช้โปรแกรมนำทางเลยกินแบ็ตกว่าปกติครับ)
tiras78
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fuji Sportif 2.3

โพสต์ โดย tiras78 »

แบ็ตอึดมาก sync กับ ตัววัดความเร็ว วัดหัวใจดี ไม่มีหลุด
sync กับ strava ดีถ้าปั่นปกติ แต่จะมีเพี้ยนๆ บ้างถ้าปั่นบนเทรนเนอร์ ต้องก็อปไฟล์ลงคอมพ์ แล้วอัพโหลดแมนนวล ลง strava (น่าจะเกิดจาก เฟิร์มแวร์ไม่รองรับ แต่พออัพเดตเฟิร์มแวร์ใหม่ อาการก็หาย แต่กับ training peak ไม่เป็นอัพโหลดได้ปกติ

ปัญหาที่เจอคือ sync กับ power meter (stage ขาจาน ultegra) แล้ววัดได้แต่ power แต่ไม่สามารถวัดรอบขาได้ (ปกติ power meter จะบอกทั้ง power และรอบขา) สุดท้ายต้องติดแม่เหล็กวัดรอบขาที่ขาจานเหมือนเดิม
[align=center]- - - - - ชีวิต INDYPENDENT - - - - -[/align]
หลักลาย โป้งๆชึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หลักลาย โป้งๆชึ่ง »

tiras78 เขียน:แบ็ตอึดมาก sync กับ ตัววัดความเร็ว วัดหัวใจดี ไม่มีหลุด
sync กับ strava ดีถ้าปั่นปกติ แต่จะมีเพี้ยนๆ บ้างถ้าปั่นบนเทรนเนอร์ ต้องก็อปไฟล์ลงคอมพ์ แล้วอัพโหลดแมนนวล ลง strava (น่าจะเกิดจาก เฟิร์มแวร์ไม่รองรับ แต่พออัพเดตเฟิร์มแวร์ใหม่ อาการก็หาย แต่กับ training peak ไม่เป็นอัพโหลดได้ปกติ

ปัญหาที่เจอคือ sync กับ power meter (stage ขาจาน ultegra) แล้ววัดได้แต่ power แต่ไม่สามารถวัดรอบขาได้ (ปกติ power meter จะบอกทั้ง power และรอบขา) สุดท้ายต้องติดแม่เหล็กวัดรอบขาที่ขาจานเหมือนเดิม
ของผม ใช้ 330 ครับเจอปัญหากับ power meter (stage ขาจาน ultegra) เหมือนกันสัญญาณมาบ้างไม่มาบ้าง(แต่ลองมาใช้กับ Dura-ace Power meter ไม่มีปัญหาเลยสงสัยชอบของแพง) เลยเปลี่ยนไปใช้ Wahoo(ไม่มีตังเปลี่ยน Power meter) กับเบื่ออีกอย่างหนึ่งครับ Sync data ผ่าน WIFI ช้าครับและApp Bryton Sport บ้างครั้งก็มีบัคข้อมูลไม่ขึ้นบ้างครับ แต่ถ้าเรื่องความอึด+กับราคา ก็ถือว่าคุ้มกับราคาดีครับ :D :D :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”