รบกวนสอบถามครับ ที่เขาว่าล้อขอบสูงหมกกลุ่มสบายขา

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

panjap
ขาประจำ
ขาประจำ
team: No

Re: รบกวนสอบถามครับ ที่เขาว่าล้อขอบสูงหมกกลุ่มสบายขา

โพสต์ โดย panjap »

เสือกินปลาทู เขียน:
panjap เขียน:ไปขี่หมกทำไมครับ เวลาแข่งจริง เขาไม่ได้ให้ทำแบบนั้น หัดขี่คนเดียวให้เป็นธรรมดาดีกว่า ผมว่านะ เห็นน้องผู้หญิงแข่ง ironman มาซ้อม เขาก็ไม่หมกใคร เขาบอกว่า แข่งจริงต้องพึ่งตัวเองพี่ ไม่งั้น dq
ความเป็นจริง จะอยู่หน้าลากไปตลอดจนเข้าเส้ยชัยเลยก็ย่อมทำใด้ยาก มีลากก็ต้องมีลงมาพักขา จะไห้พักฟื้นตรงไหนล่ะคับ ถ้าไม่พักยุในหรือหลังกลุ่ม
ไม่ทราบครับ แต่ผมไม่เคยทำแบบคุณว่าครับ ไม่ว่า จะไปพักในกลุ่ม หรือหลังกลุ่ม พวกแข่งไตรเขาไม่นิยมทำกันครับ จะมีบ้างก็ส่วนน้อย แข่งจักรยานผมไม่ทราบครับ
เสือกินปลาทู
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887544460
team: ซับซ้อนทีม
Bike: pinarello

Re: รบกวนสอบถามครับ ที่เขาว่าล้อขอบสูงหมกกลุ่มสบายขา

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู »

panjap เขียน:
เสือกินปลาทู เขียน:
panjap เขียน:ไปขี่หมกทำไมครับ เวลาแข่งจริง เขาไม่ได้ให้ทำแบบนั้น หัดขี่คนเดียวให้เป็นธรรมดาดีกว่า ผมว่านะ เห็นน้องผู้หญิงแข่ง ironman มาซ้อม เขาก็ไม่หมกใคร เขาบอกว่า แข่งจริงต้องพึ่งตัวเองพี่ ไม่งั้น dq
ความเป็นจริง จะอยู่หน้าลากไปตลอดจนเข้าเส้ยชัยเลยก็ย่อมทำใด้ยาก มีลากก็ต้องมีลงมาพักขา จะไห้พักฟื้นตรงไหนล่ะคับ ถ้าไม่พักยุในหรือหลังกลุ่ม
ไม่ทราบครับ แต่ผมไม่เคยทำแบบคุณว่าครับ ไม่ว่า จะไปพักในกลุ่ม หรือหลังกลุ่ม พวกแข่งไตรเขาไม่นิยมทำกันครับ จะมีบ้างก็ส่วนน้อย แข่งจักรยานผมไม่ทราบครับ
ผมหมายถึงเสือหมอบครับ สายไตร สายทีที ซัดเดี่ยวยาวๆไปครับ ปล.ถ้าไปพิจรณาหัวข้อของเจ้าของกระทู้ดีๆ พีแกน่าจะหมายถึงปั่นหมอบนะครับ คงไม่ใช่ไตรหรือทีที
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”