เวลายืนสปริ๊นมีโอกาสแฮนด์สะบัดจนล้มกลิ้งมั้ยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เวลายืนสปริ๊นมีโอกาสแฮนด์สะบัดจนล้มกลิ้งมั้ยครับ

โพสต์ โดย Gok See »

เวลายืนสปริ๊นแฮนด์จะสะบัดไปมารถวิ่งไม่ตรง เห็นเขาแข่งสปริ๊นหน้าเส้น รถก็เลื้อยแบบนี้ แล้วมีโอกาสรถสะบัดจนล้มกลิ้งมั้ยครับ

พอขึ้น 50 แล้วไม่กล้าไปต่อ รถมันสะบัด กลัว
Delta-Integrale
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เวลายืนสปริ๊นมีโอกาสแฮนด์สะบัดจนล้มกลิ้งมั้ยครับ

โพสต์ โดย Delta-Integrale »

ทีมชาติยังมี ตาย มาแล้วครับ ตายในหน้าที่ซะด้วย ขณะกำลังแข่ง
RoBBen
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 904
ตำแหน่ง: พระประแดง สมุทรปราการ

Re: เวลายืนสปริ๊นมีโอกาสแฮนด์สะบัดจนล้มกลิ้งมั้ยครับ

โพสต์ โดย RoBBen »

ไม่มีครับถ้าสปรินทร์เป็น จับแฮนด์เป็น แต่ถ้ากลิ้งเพราะถนนลื่น หรือเบียดกันมีสิทธิ์ครับ

ถ้าสปรินทร์คนเดียวแล้วกลิ้ง แสดงว่ายังไม่บรรลุ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สะบัดนิด ๆ หน่อย ๆ ไม่มีปัญหาอะไรใช่มั้ยครับ
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Paxxa »

ไม่ควรสะบัดได้นะครับ ไม่ว่าจะยืนหรือนั่งสปรินทควรจะจับแฮนด์มั่นคงที่สุดนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
junhom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896119759
team: แอวมองไซคลิ่งทีม
Bike: Giant TCR Advance

โพสต์ โดย junhom »

ถ้าจังหวะเท้ากับมือสัมพันธ์กันก็ไม่น่าจะมีโอกาศกลิ้งครับ มันต้องฝึก
"ขอแค่ได้ปั่น"
L-Mong cycling
kob1234
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0945599693
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kob1234 »

ตั้งศูนย์ ทั้งคนและรถ กลับหรือหงายสเตม สเตมยาวเท่าไร ไซด์รถขนาดไหน ถ้าผมสันนิษฐาน เฟรมไซด์เล็กเกินไป สเตมยาวเกินเวลากดน้ำหนักลงไปข้างหน้า ท้ายเบา
ลองหนุนแหวนรองสเตมขึ้น หนึ่ง ข้อ น่าจะหาย
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

แบบเวลาออกแรงมาก ๆ แล้วเส้นกระตุกอะครับ เรื่องรถไม่ค่อยเท่าไหร่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”