ท่านใดใช้ spin bike ในการซ้อมบ้างคับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
click326
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สองขากับสองล้อ(ไร้สังกัด)
Bike: Bianchi impulso 2014 matte black

ท่านใดใช้ spin bike ในการซ้อมบ้างคับ

โพสต์ โดย click326 »

ท่านใดใช้ spin bike ในการซ้อมบ้างคับ ได้ผลดีไหมคับ ผมสนใจอยู่คับ เคยไปลองที่ร้านอยู่แปบนึงก็ใกล้เคียงกับท่าปั่นเรา แต่ยังไม่ได้ปรับอุปกรณ์ ปรับหนืดได้ด้วย เสียงเงียบมากเพราะใช้สายพาน ท่านใดมีประสบการณ์แชร์ให้ฟังทีคับ ขอบคุณคับ
ไฟล์แนบ
Screenshot-2018-3-17 จักรยานปั่นออกกำลังกาย Spin Bike 15KG รุ่น AM-S1000 Shopee Thailand.png
Screenshot-2018-3-17 จักรยานปั่นออกกำลังกาย Spin Bike 15KG รุ่น AM-S1000 Shopee Thailand.png (453.99 KiB) เข้าดูแล้ว 1506 ครั้ง
จะปั่นๆๆๆๆๆๆไปแตะขอบฟ้า แม้โชคชะตาไม่เป็นใจ
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ท่านใดใช้ spin bike ในการซ้อมบ้างคับ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

สำหรับผม

การซ้อม Indoor เป็นอะไรที่ "น่าเบื่อมาก"

แรก ๆ "สนุกดี" "ทำได้เรื่อย ๆ" หลัง ๆ นี่ เริ่มไม่เอาแล้ว เบื่อมาก

นั่งปั่นไป ดู TV ไป แทนที่จะดู TV ไปเพลิน ๆ มันกลายเป็น "โว้ย นั่งดูสบาย ๆ ก็จบแหล่ว อยากปั่นไปปั่นข้างนอก!!!"

ปล. ผมมีทั้ง Spin Bike และ Roller ไม่มีอันไหนสักอัน ที่ทำให้ผมทนมันได้สักอย่าง ... ออกไปรับลมรับแดด สะใจที่สุด
ปล. 2 แล้วแต่คน ชอบไม่เหมือนกัน ผมลองแล้ว ผมไม่ชอบ หมดไปเป็นหมื่น เสียดายเงิน!
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
รูปประจำตัวสมาชิก
dspyrogira
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KKM MkIII - จักรยานกลัวเมีย ที่3
Bike: Bianchi Kuma / infinite Spad_Comp
ติดต่อ:

Re: ท่านใดใช้ spin bike ในการซ้อมบ้างคับ

โพสต์ โดย dspyrogira »

เทรนเนอร์ดีๆ สักตัวมั้ย ...
ขาอ่อนๆ อยากไป BRM200 :D
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ผมลงทุนสแตนด์ kinetic+ จักรยานเสือภูเขา ตั้งในบ้านให้คนในครอบครัว ออกกำลังกาย ได้ฟิลลิ่งกว่าสปินไบค์
แต่ตัวเองไม่ใช้เลย ชอบสายลม แสงแดด +ความเสี่ยงนิด ๆ มันส์ ๆ ในชีวิต
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”