มือเกียร์ tiagra แฮนด์ตรง 10 สปีด ใช้กับ ตีนผี Dura ace 10 สปีด ได้ไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Jesper
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida TFS 300d

มือเกียร์ tiagra แฮนด์ตรง 10 สปีด ใช้กับ ตีนผี Dura ace 10 สปีด ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย Jesper »

รบกวนขอความรู้ครับ มือเกียร์ tiagra แฮนด์ตรง 10 สปีด ใช้กับ ตีนผี Dura ace 10 สปีด ได้ไหมครับ เฟืองเป็นDura ace 10 สปีด 11-28 โซ่ DA 10 สปีด ตอนนี้นำมาติดรถพับ อาการคือตอนออกตัวมีอาการกระตุก(วืดๆ) และถ้าปั่นแรงๆก็จะมีอาการเดียวกันครับ และเซ็ตเกียร์ยากมาก เอาไปให้ที่ร้านดูเค้าบอกว่าเป็นเพราะมือเกียร์กับตีนผีมันคนละรุ่นกันครับ อยากทราบว่าจริงๆแล้วมันใช้กันได้ไหมครับ (หมายเหตุ- เฟืองเป็นของมือ 2 แต่อย่างอื่นเป็นของใหม่ครับ) ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
heroes_off
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086790xxxx
team: ตามใจฉัน
Bike: Emonda ALR / Panasonic Moutain Cat
ตำแหน่ง: นครศรีธรรมราช

Re: มือเกียร์ tiagra แฮนด์ตรง 10 สปีด ใช้กับ ตีนผี Dura ace 10 สปีด ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย heroes_off »

ใช้ได้นะครับ แนะนำให้เปลี่ยนเฟืองครับ เฟืองน่าจะไม่เข้ากับโซ่
### ___ จักรยานเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต ___ ###
Jesper
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida TFS 300d

Re: มือเกียร์ tiagra แฮนด์ตรง 10 สปีด ใช้กับ ตีนผี Dura ace 10 สปีด ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย Jesper »

ครับผมขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”