สอบถาม ขาจาน Campagnolo มันมี ลูกปืนแบริ่งติดมาด้านในแกนขาจานด้วย '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
jiabhooligan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Crazy Bike Phuket
ติดต่อ:

สอบถาม ขาจาน Campagnolo มันมี ลูกปืนแบริ่งติดมาด้านในแกนขาจานด้วย '

โพสต์ โดย jiabhooligan »

พอดีผมได้ขาจาน campag มาของใหม่ แล้วมันมี ลูกปืนแบริ่งติดมาด้านในแกนขาจานด้วย ผมเลยสงสัยว่า เราต้องใช้กะโหลกของ Campag อย่างเดียวใช่ไหม ถึงใส่กันได้ อย่างงั้นแสดงว่า กะโหลกของ Campag ด้านขวาไม่มีลูกปืนมาให้หรือป่าวครับ เลยมีลูกปืนติดมากับแกนขาจานด้วย หรือว่า เอาลูกปืนนั้นออก แล้วใส่กะโหลกยี่ห้ออื่นได้ครับ
จักยานที่ดีที่สุดคือจักรยานที่ใช้บ่อยที่สุด
รูปประจำตัวสมาชิก
chaiwat1885
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 530 2823
team: bianchi club
Bike: Bianchi1885.. Nirone 7.. TREK1000.. หลานหลวง..DRAGON.. MTB .. BF speeding tikit.. BF Pocket Rocket.. BT
ตำแหน่ง: CHIANGMAI

Re: สอบถาม ขาจาน Campagnolo

โพสต์ โดย chaiwat1885 »

ต้องใช้ชุดกระโหลกของเขาลูกปืนติดแกนถูกต้องแล้ว ของชิใช้ไม่ได้
I LOVE 1885
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: สอบถาม ขาจาน Campagnolo มันมี ลูกปืนแบริ่งติดมาด้านในแกนขาจานด้วย '

โพสต์ โดย irat »

ต้องใช้กระโหลกของ Campag ครับ ดูแล้วน่าจะ Powertorque เลือกแบบให้ตรงเฟรมก็ใช้ได้แล้ว พวก BB86 บ้านเราจะไม่มีขายต้องไปสั่งมาจากเมืองนอกเอง ส่วนมากจะมีแต่เกลี่ยว ENG กับ เกลียว ITA
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
jiabhooligan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Crazy Bike Phuket
ติดต่อ:

Re: สอบถาม ขาจาน Campagnolo มันมี ลูกปืนแบริ่งติดมาด้านในแกนขาจานด้วย '

โพสต์ โดย jiabhooligan »

ขอบคุณครับ
จักยานที่ดีที่สุดคือจักรยานที่ใช้บ่อยที่สุด
panzeriv
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0875278204
team: จักรยานเพื่อสุขภาพตำบลหัวดง อำเภอเก้าเลี้ยว จังหวัดนครสวรรค์
Bike: MIR, CIPOLLINI
ตำแหน่ง: 11/4 ถนนอมราวิถี ตำบลปากน้ำโพ อำเภอเมือง จังหวัดนครสวรรค์ 60000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย panzeriv »

ขอถามต่อไปเลยครับ เฟรมกระโหลก bb386 ตอนนี้เป็นกระโหลก shimano ขาจานใช้ rotor แกน 24 อยู่ครับ ถ้าต้องการจะไป ใช้ขาจาน campagnolo ถ้าถอดกระโหลก shimano อันเก่าออกร้านจักรยานที่เป็นตัวแทน shimano สามารถถอดกระโหลกเก่าออกได้มั้ยครับ หรือใช้ขาจาน rotor เดิมดีครับ
----ขอบคุณครับ----
ninepoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 905 5454
Bike: Bianchi Oltre XR2 / Dahon Mu SL

โพสต์ โดย ninepoo »

panzeriv เขียน:ขอถามต่อไปเลยครับ เฟรมกระโหลก bb386 ตอนนี้เป็นกระโหลก shimano ขาจานใช้ rotor แกน 24 อยู่ครับ ถ้าต้องการจะไป ใช้ขาจาน campagnolo ถ้าถอดกระโหลก shimano อันเก่าออกร้านจักรยานที่เป็นตัวแทน shimano สามารถถอดกระโหลกเก่าออกได้มั้ยครับ หรือใช้ขาจาน rotor เดิมดีครับ
----ขอบคุณครับ----
ถอด BB386 ไม่ยากครับ เกือบทุกร้าน(ทั้งใหญ่และเล็ก) มีอุปกรณ์ถอดหมด แต่ไอ้กระโหลก POWER TORQUE ใส่กับ BB386 หาไม่ง่ายครับ หาได้แล้วร้านใส่ยิ่งหายาก รถผมก็ใช้ BB386 แต่เป็นกระโหลก ultra torque ซื้อและใส่ที่ร้าน โกเหลียงครับ ถ้าจะเล่น Campy ต้องยอมลำบากนิดนึง

ปล: กระโหลกเซรามิค BB386 แกน 24 mmของผม ที่แกะออกมา ยังเก็บไว้ ไม่มีใครเอา ถ้าไม่อยากทิ้งกระโหลกเก่า ผมแนะให้เอาใบ campy มาใส่กับขา roter เพื่อประหยัด และอีกอย่างนึง ขาจาน รุ่นที่เป็น power torque เป็นลูกปืน ธรรมดา ถ้ากระโหลกเดิม เป็น ceramic ยิ่งไม่ควรเปลี่ยนเป็นอย่างยิ่ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”