Garmin 520 การทำงานใช้gpsกับSpeed Sensor ควบคู่กันไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
sittipong383
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: BMC Slr03

Garmin 520 การทำงานใช้gpsกับSpeed Sensor ควบคู่กันไหมครับ

โพสต์ โดย sittipong383 »

Garmin 520 การทำงานใช้gpsกับSpeed Sensor ควบคู่กันไหมครับ ถ้าทำงานแยกกัน ถอดSpeed Sensorออก กรณีปั่นบนถนนปกติ ใช้แต่gps ดีไหมครับ
DoDo-Bic
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant TCR SLR, Focus Izalco Max
ติดต่อ:

Re: Garmin 520 การทำงานใช้gpsกับSpeed Sensor ควบคู่กันไหมครับ

โพสต์ โดย DoDo-Bic »

ใช้อยู่ครับ แต่ถ้ามีอะไรบังฟ้า แบบอุโมงค์วนๆตรง Skylane ก็จะความเร็วไม่ขึ้นแค่นั้นเองครับ ถ้าฟ้าเปิดก็ปรกติดีครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
lanazoo
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818213862
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพพรหมคีรี นครศรีธรรมราช > สิชลXC > Soundgood
Bike: Chalenger1999>Ferrari>NewUltimate>Winspace29>MR.COM&Bainchi

Re: Garmin 520 การทำงานใช้gpsกับSpeed Sensor ควบคู่กันไหมครับ

โพสต์ โดย lanazoo »

ของผมถ้าใช้ทั้งสองอย่าง บางเวลาความเร็วหายไปเฉยเลยครับ อัพเดทเฟิร์มแวร์จนล่าสุด ก็ยังเป็นครับ ตอนนี้เวลาออกข้างนอกถอด speed sersor ออกครับ ใส่เฉพาะขึ้นลูกกลิ้ง ปัญหาความเร็วหายไม่ค่อยเจอ เหมือนกับตอนใส่ speed sersor ด้วยครับ...พยายามมานานแล้ว ถามศูนย์การ์มินก็บอกให้ถอดออกครับ
gorath
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Crossway 100 ปี 2015

โพสต์ โดย gorath »

ผมไม่เคยเจอเลยนะครับความเร็วหายเนี่ย
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ใช้ Edge 520 เปิดใช้ GPS และใฃ้ Speed sensor ใส่ที่ดุมหน้าด้วย
เวลาขี่จุดที่อับสัญญาณดาวเทียม GPS จะได้อ่านค่าความเร็วจาก
speed sensor

เท่าที่ใช้มา ยังไม่เคยเจอปัญหาความเร็วหายเลย

ของเขาออกแบบมาให้ทำงานด้วยกัน
bike2blue
สมาชิก
สมาชิก
Bike: 2 ล้อปั่นๆ

โพสต์ โดย bike2blue »

แนะนำเอาไว้ล้อหน้าจริงๆครับ ตัวเซนเซอร์ จะไม่ค่อยหลุด ไว้ล้อหลังมีเอ๋อๆ บางเวลา
CrazyYeans
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864444737

โพสต์ โดย CrazyYeans »

ผมเคยสอบถามจาก ผู้นำเข้าศูนย์ไต้หวันท่านหนึ่ง พี่เขาแนะนำว่าควรใส่เซนเซอร์ครับ ถ้าไม่ใส่จะทำให้ชิ้นส่วนในเครื่อง(จำไม่ได้ว่าอะไร ที่เกี่ยวกับความชัน,อุณหภูมิ) ร้อนเกินและอาจรวน พัง จับGPS ไม่ได้ในที่สุดครับ
ปล.ผมซื้อ520จากพี่เขามาใช้ครับ
:twisted: อยากแรงต้องซ้อม...เงินพร้อมต้องซื้อ :mrgreen:
taoat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MERIDA MATT5 / Infinite space comp

โพสต์ โดย taoat »

ผมใช้แต่ gps เพียวๆไม่เคยใช้ speed senser เลย ก็ใช้ได้ปกตินะครับ
รถอะไรๆก็ปั่นด้วยกันได้...ถ้ามันคือ จักรยาน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”