Shimano กับ Sram ต่างกัน?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Riva09
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: Shimano กับ Sram ต่างกัน?

โพสต์ โดย Riva09 »

ขอบคุณทุกท่านมากเลยนะครับสรุปจบกับ shimano เจ้าเดิมครับผม
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

Re: Shimano กับ Sram ต่างกัน?

โพสต์ โดย Paxxa »

เคยใช้ Rivals ก็ดีนะครับ เบา เร็ว ต่อมาใช้ ultegra 6800 ก็อีกแบบ จะออกนุ่มนวล เงียบ ช้ากว่านิดหน่อย ความทนทานนี่ไม่รู้เพราะไม่ใช่สายโหดและไม่ได้ปั่นเยอะ สำหรับคนเราทั่วไปที่ไม่ใช่สายซ้อมแข่งนี่ผมว่าทนเหลือๆ ทุกแบรนด์ล่ะครับ สุดท้ายจบที่ di 10 speed ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”