ท่านใดมีประสบการณ์ Speed X ตัวเกียร์ไฟฟ้าบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

ท่านใดมีประสบการณ์ Speed X ตัวเกียร์ไฟฟ้าบ้างครับ

โพสต์ โดย Paxxa »

เป็นอย่างไรบ้าง เห็นราคาดี แสนมีทอนกับชุดอัลทีกร้าไฟฟ้า เล่าสู่กันฟังบ้าง
รูปประจำตัวสมาชิก
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: ท่านใดมีประสบการณ์ Speed X ตัวเกียร์ไฟฟ้าบ้างครับ

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ได้แต่เดินมอง ลูบๆคลำๆ แต่ไม่เคยขี่

ความเห็นส่วนตัว คิดว่า ถ้าจะลงทุนเงินแสน ยังมีรถที่คิดว่าดี
คุ้มค่าเงินให้เลือกอีกหลายยี่ห้อครับ
goodyear101
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ท่านใดมีประสบการณ์ Speed X ตัวเกียร์ไฟฟ้าบ้างครับ

โพสต์ โดย goodyear101 »

ขายต่อนี่จุกเลย ผมว่าการตลาดดี รถดูดีแต่ราคามันแพงไปนิดบวกกับคอมพิวเตอร์ที่อินดี้ เหมือนจะดีแต่ซ่อมยาก เปลี่ยนยยาก แพงไปครับ ผมว่า
รูปประจำตัวสมาชิก
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

goodyear101 เขียน:ขายต่อนี่จุกเลย ผมว่าการตลาดดี รถดูดีแต่ราคามันแพงไปนิดบวกกับคอมพิวเตอร์ที่อินดี้ เหมือนจะดีแต่ซ่อมยาก เปลี่ยนยยาก แพงไปครับ ผมว่า
เป็นห่วงมากเรื่องบริการหลังขายครับ
ถ้าระบบไฟฟ้าของมิเตอร์ติดรถพังหรือ
รวนขึ้นมา จะมีอะไหล่ หรือ คนซ่อม
ทันทีไหม
เสือกินปลาทู
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887544460
team: ซับซ้อนทีม
Bike: pinarello

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู »

มือสองราคาร่วงวูบ เห็นปล่อยกันที่สองหมื่นกลางๆเท่านั้น
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

เสือกินปลาทู เขียน:มือสองราคาร่วงวูบ เห็นปล่อยกันที่สองหมื่นกลางๆเท่านั้น
สองหมื่น ได้อุลกล้าไฟฟ้า ผมเอานะ :mrgreen:
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
เสือกินปลาทู
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887544460
team: ซับซ้อนทีม
Bike: pinarello

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู »

ลิงกังปั่นหมอบ เขียน:
เสือกินปลาทู เขียน:มือสองราคาร่วงวูบ เห็นปล่อยกันที่สองหมื่นกลางๆเท่านั้น
สองหมื่น ได้อุลกล้าไฟฟ้า ผมเอานะ :mrgreen:
เฟรม ครับ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gok See »

เฟรมมันก็เฟรมจีนทั่วไปรึเปล่า ของใหม่ก็สองหมื่นกว่าเหมือนกัน
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Paxxa »

ขอบคุณครับ
มาคิดอีกทีก็แพงจริงอย่างที่ว่าไว้ครับ ultegra di2 ทั้งเซต 55,000 บาท ที่เหลือ 40,000 เป็นเฟรม ล้อ ค้อกพิท และ คอมพิวเตอร์ที่ส่วนใหญ่บอกว่าใช้ไม่่อยได้ในชีวิตจริงนี่ก็แพงไปหน่อยนะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”