ล้ออลูขอบดำลอก ทำยังไงให้กลับเป็นสีดำครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Ruetairat
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 09996085**
Bike: เสือจอด
ติดต่อ:

ล้ออลูขอบดำลอก ทำยังไงให้กลับเป็นสีดำครับ

โพสต์ โดย Ruetairat »

ตามหัวข้อเลยครับ เบรคจากขอบดำๆเงาวับแล้ว จะมีวิธีทำให้มันดำเหมือนเดิมไหมครับ
นอกจาก ทำใจขายทิ้งแล้วซื้อใหม่ บอกได้คำเดียวสั้นๆครับผม "จน" :lol:
goodyear101
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ล้ออลูขอบดำลอก ทำยังไงให้กลับเป็นสีดำครับ

โพสต์ โดย goodyear101 »

ขอบดำมันเกิดจากการอโนไดซ์คับ ถ้ามันลอกแล้ว ก็ไม่สามารถ ทำให้มัน ดำเหมือนเดิมได้กระบวนการอโนไดซ์ น่าจะใช้งบมากกว่า ซื้อใหม่อีกนะคับ แถมยังใช้เวลานานอีก ขั้นตอนยุ่งยาก 5555
ผมใช้ล้อ team30 ก็มีลอกนิดๆ คับ แต่ต้องหมั่นเอาตะไบ มาตะไบผ้าเบรคให้กรวด มันหลุดออก
RoBBen
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 904
ตำแหน่ง: พระประแดง สมุทรปราการ

Re: ล้ออลูขอบดำลอก ทำยังไงให้กลับเป็นสีดำครับ

โพสต์ โดย RoBBen »

รักจะใช้ขอบดำ ต้องเปลี่ยนมาใช้ดิสค์เบรคละมั้ง
คิดซะว่าเป็นร่องรอยประสบการณ์ ยิ่งเยอะยิ่งเชี่ยวชาญ
รูปประจำตัวสมาชิก
sorrawats
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CK.CylingClub / ลำโพชวนปั่น / ปั่นคนเดียวสบายใจ
Bike: Bizango / Infinito CV / Trek4300
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sorrawats »

ทำได้แค่ทำใจ.............ถ้าไม่ระวังและรักษาอย่างดี
ก่อนปั่นต้องเช็ดขอบล้อและผ้าเบรค ฝนตกต้องหยุดปั่น
ถนนเปียกต้องระวัง และอีกฯลฯ ส่วนของผมทำได้ตามนี้ก็ยังไม่วาย
ลอกเหมือนกัน เพราะมีนัดแล้วฝนตกหยุดปั่นไม่ได้ขอบลอกกันไป :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gok See »

ส่งโรงงานอโนไดซ์ไม่แพงมากหรอก แต่ไม่แน่ใจทำเฉพาะขอบได้รึเปล่า หรือชุบฮาร์ดโครมแบบแกนไฮโดรลิกไปเลย เท่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”