ล้อจีนใน Aliexpress เจ้าไหนน่าซื้อบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Nash.t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

ล้อจีนใน Aliexpress เจ้าไหนน่าซื้อบ้างครับ

โพสต์ โดย Nash.t »

พอดีจะสั่งขอบ 88mm มาใส่รถคันเก่า

https://www.aliexpress.com/premium/carb ... =y&catId=0

มีใครเคยมีประสบการณ์ซื้อล้อคาร์บอนผ่าร Aliexpress บ้างมั้ยครับ เจ้าไหนน่าซื้อบ้างครับ

แล้วภาษีโดนอีกกี่เปอร์เซ็นหรอครับ +10% +7% ?
gorath
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Crossway 100 ปี 2015

Re: ล้อจีนใน Aliexpress เจ้าไหนน่าซื้อบ้างครับ

โพสต์ โดย gorath »

ผมซื้อของ Ali บ่อย แต่ไม่ค่อยซื้ออุปกรณ์จักรยานนะ ปกติจะให้มันเรียงตามจำวน Order ครับ เลือกที่คนสัง่เยอะ ๆ แล้วเข้าไปอ่าน comment ไปดูรูปสินค้าที่ลูกค้าเขาถ่ายมารีวิว ก็น่าจะทำให้มั่นใจได้

อย่างอันนี้ เรียงตามจำนวน order มีคนสั่งไป 55 order รีวิวอีก 28 คน ได้ 5 ดาว เป็นต้นครับ ส่วนคุณภาพไม่ทราบเหมือนกัน ต้องลองไปอ่านรีวิวดูครับ
ไฟล์แนบ
wheel.png (507.43 KiB) เข้าดูแล้ว 1454 ครั้ง
photoboy
สมาชิก
สมาชิก

Re: ล้อจีนใน Aliexpress เจ้าไหนน่าซื้อบ้างครับ

โพสต์ โดย photoboy »

เคยสั่งใช้อยู่ครับ โดนภาษี 10% +7% ดรับ ตกพันห้า++จำไม่ได้
รอบแรกไม่มีความรู้สั่งแบบเอาถูกที่สุดขอบ 50 ยางงัด ดุม novatech ปรากฏว่าล้อหนักโฮก 1.7 กว่า ล้อก็หมุนเบี่ยงนิดๆ
รอบสองเอาใหม่ เปลี่ยนเจ้า สั่งขอบ 50 เหมื่อนเดิม แต่เป็นยางฮาฟ ดุม R36 ได้ล้อมาหนัก 1.3 กว่า (ปกติของขอบฮาฟ) ใช้ดีล้อตรง
รอบหลังๆไม่ต้องสั่งเองแล้วมีเจ้ารับสั่งให้ราคาถูกกว่าสั่งเองสะอีก คู่ล่าสุด สั่งขอบอ้วน 50+60 ดุมคล้ายๆของ odin ลวด 1420 ยางงัด พอได้ของจับชั้ง นน. แทบกรีดแต้วแตก ได้ล้อ หนัก 1.47 มา ในราคาไม่ถึงหมื่นสาม ใช้ดีที่สุดในที่สั่งประกอบมา
อนาคตตว่าจะสั่งดุม dt อีก
ปัญหาปกติของล้อ ali คือใช้ไปหลุด runin ต้องมาตั้งซี่ลวดใหม่สักรอบ แค่นั้น
แต่เดี้ยวนี้พวกล้อยี้ห้อ sprint , super team เป็นตัวเลือกที่ดี ถ้าไม่มีดวามรู้เรื่องสเปก ใช้ล้อพวกนี้จะดีกว่า
edonkey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 4000, Ridley Noah, Canyon Ultimate, Canyon Aeroad, Specialized Venge Vias Disk, Pinarello Dogma F10 Disk, S-Works Venge Disc

โพสต์ โดย edonkey »

เมื่อต้นปีที่แล้วเคยสั่งเป็นล้อสำเร็จมาใช้เอง
ขอบ 50 ดุม DT350S ซี่ หมุด ซาปิม รวมภาษี ค่าขนส่ง แวท ประมาณ 21000 บาท
ตอนนั้นถือว่าคุ้มครับ
แต่ตอนนี้ ในไทยคนนำเข้าเยอะมาก ราคาไม่ต่างกัน ไม่ต้องเสี่ยงภาษี หรือของเสียหายด้วยครับ
LUZ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: THOEN BIKE TEAM
Bike: The One isp

โพสต์ โดย LUZ »

uci approved ก็มี Xiamen Farsports Co. Ali Store มั้งครับน่าจะเป็นเจ้าที่ทำล้อ FSE
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”