Enve ยี้ห้อนี้ดีป่าวคับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Gearturbo1991
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 9712557985
team: Portland
Bike: specialized 

Enve ยี้ห้อนี้ดีป่าวคับ

โพสต์ โดย Gearturbo1991 »

พอดีว่าผมชื้อจักรยานมาว่าจะเปลี่ยน แฮนกับสเต้ม ยี้ห้อENVE อะไรเนี้ยคับเลยอยากจะสอบถามผู้รู้ว่ามันดีหรือป่าวคับ
(บอกก่อนเลยน่ะคับว่าเป็นมือใหม่อยู่คับยังไม่ค่อยรู้จักอะไรเลยครับ )รบกวนสอบถามหน่อยน่ะคับขอบคุณล่วงหน้าคับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: Enve ยี้ห้อนี้ดีป่าวคับ

โพสต์ โดย visual3dmax »

เป็นสินค้าิกลุ่ม hi end คุณภาพดีเกรดสูงกว่าเจ้าอื่นๆ แต่ถ้าเทียบ ตัวท๊อปค้ายอื่นๆ 3t borntager อื่นๆไม่ต่างกันเป็น นัยยะ แต่ใช้แล้วดูไฮโซ ราคาสูงกว่าชาวบ้านหน่อย
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TJA »

สินค้าเกรดเดียวกับUnoครับ :lol:

ล้อเล่นนะ Enveคือสินค้าระดับHigh-endของวงการจักรยานแล้วครับ
แต่ถ้าเป็นแฮนด์กับสเต็ม จะใช้ของถูกหรือของแพงก็ไปได้เร็วเท่าเดิมอยู่ดี :lol: :lol: :lol:
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

โพสต์ โดย Good Pain »

ดีมากครับ เปลี่ยนให้ครบ 3 ชิ้นเลยครับ (แฮนด์ สเตม หลักอาน)
Nash.t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

โพสต์ โดย Nash.t »

ชอบล้อมาก แต่อุปกรณ์อื่นยังไม่เคยใช้ครับ และก็ระวังของปลอมด้วยนะครับ
หนุ่มหน้ามน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0619499828
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หนุ่มหน้ามน »

Enve เป็นสินค้าระดับ High-end ของวงการจักรยาน มีราคาสูง... หลักอาน แฮนด์ สเต็ม 3 ชิ้นนี้ ถ้าซื้อมือ 1 ทั้งหมด 2x,xxx แน่นอน.

ฉนั้น ถ้าคิดจะใช้ชุดนี้ ผมแนะนำ ให้ไปฟิตติ้งรถก่อนครับ เพราะเราจะได้ทราบว่า สเต็มควรใช้ขนาดความยาวเท่าไหร่? แฮนด์กว้างเท่าไหร่? หลักอานตรงหรือเยื้ยงหลัง?
ให้มาซื้อเปลี่ยนเอง ก็คือการสุ่มหา เราจะขยันซื้อสลับเปลี่ยนบ่อยๆ เหรอครับ "ไม่ไหวม้างงงง"
แม้แต่นาฬิกาตายมันยังเดินตรงเวลาวันละ 2 ครั้ง.
Gearturbo1991
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 9712557985
team: Portland
Bike: specialized 

โพสต์ โดย Gearturbo1991 »

ขอบคุณทุกคำแนะนำดีๆครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”