กางเกงจักรยาน แบบเป้าผ้า หรือ ชามัวร์บางๆ หาซื้อได้ที่ไหนครับ '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
pongpipat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือหมอบ

กางเกงจักรยาน แบบเป้าผ้า หรือ ชามัวร์บางๆ หาซื้อได้ที่ไหนครับ '

โพสต์ โดย pongpipat »

กางเกงจักรยานแบบเป้าผ้าธรรมดา หรือ ผ้าชามัวร์แบบบางๆ หาซื้อได้ที่ไหนครับ
เห็นที่มีขายส่วนใหญ่จะเป็นแบบเป้าเจลหรือฟองน้ำหนาๆ
ถ้าเป็นผ้าชามัวร์ก็แบบมีเสริมความหนา

เคยมีแบบเป้าผ้าธรรมดา กับผ้าชามัวร์บางๆ ใส่แล้วรู้สึกเข้ากับเบาะได้ดีกว่า

รบกวนเพื่อนสมาชิกท่านใดทราบ แหล่งขายกางเกงจักรยานเป้าผ้าธรรมดาหรือผ้าชามัวร์บางๆ แบบไม่เสริมความหนา กรุณาแจ้งด้วยครับ
ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
prapon sangeiam
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: hong fu FM139/Dahon BW/ Bridgstone Grand Velo 2000 / Jeep compass / Mongoose Hill Topper / Bridstone Radac

Re: กางเกงจักรยาน แบบเป้าผ้า หรือ ชามัวร์บางๆ หาซื้อได้ที่ไหนครับ '

โพสต์ โดย prapon sangeiam »

ผมซื้อของมือสองตปท มีให้แบบนี้ตลอด ปั่นสบายตูด
ไฟล์แนบ
image.jpeg (426.61 KiB) เข้าดูแล้ว 1958 ครั้ง
image.jpeg (460.56 KiB) เข้าดูแล้ว 1958 ครั้ง
ความเข้มแข็งที่แท้จริง
ไม่ใช่ความสามารถในการทนได้
แต่เป็นความสามารถยอมรับตามจริง ว่าโลกไม่เที่ยง
เพราะเมื่อรับมือได้
โลกก็ทำให้ใจหวั่นไหวไม่ได้ด้วยเหตุดีร้ายใดๆ
pongpipat
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: กางเกงจักรยาน แบบเป้าผ้า หรือ ชามัวร์บางๆ หาซื้อได้ที่ไหนครับ '

ขอบคุณครับ
ผมเคยได้แบบนี้มา ตอนที่มีงานขายลดราคา
แต่พอจะไปซื้ออีก ก็ไม่มีแบบนี้แล้ว
จะมีแต่แบบเป้าเจลหนาๆ
pongpipat
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ
ผมเคยได้แบบนี้มา ตอนที่มีงานขายลดราคา
แต่พอจะไปซื้ออีก ก็ไม่มีแบบนี้แล้ว
จะมีแต่แบบเป้าเจลหนาๆ
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย winhaha »

ตาม
ขายติมเรื่อย............ไป
Tangchai007
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถมือสอง

โพสต์ โดย Tangchai007 »

ส่วนมากจะได้ตามงานออกร้าน จะเป็นของมือสองจากนอก ใส่แล้วปลายจู๋ไม่ถูกับเป้า จู๋ไม่ชา ถ้าเจอก็รีบซื้อเก็บครับ
BrawnGP
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย BrawnGP »

Nalini ชามัวร์บาง เนียนที่สุดที่เคยใส่มา

มือสองฝรั่งจากยุโรป ..... PM ครับ
.

It's bike ... We trust !

ดาวน์โหลด Cycling - Magazines & Videos --->
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=60&t=304566&start=735

BrawnGP - Cycling Jersey - Components & Acc. ---> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=48
blueracing
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0966852240
team: Cyclingism
Bike: Merida Scultura5000

โพสต์ โดย blueracing »

เคยซื้อที่ร้านLa bicycle ยี่ห้อ Ohio-Sport ครับตอนนั้นราคาตัวละ1,700 ส่สายมากครับ
Nok_Tri
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Nok_Tri »

ลองติดต่อไปที่ I-nus
เมื่อก่อนผมใช้ชุดไตรกีฬายี่ห้อนี้
เป้าเป็นชามัวร์บาง
แต่เนื้อผ้าจะเป็นเนื้อชุดว่ายน้ำนะครับ
การตัดเย็บ ตะเข็บ รัดเอว จะเป็นแบบชุดว่ายน้ำ
ผมว่าลองติดต่อไปคุยกันดู
อาจะสั่งทำตามแบบที่เราต้องการได้
080-083-8833 I-nus
Eternal_BB
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Eternal_BB »

ที่พอจะใกล้เคียงก็คงมียี่ห้อ MMJ ของไทยมั้งครับ เป้าเป็นผ้าสำลี แต่อาจจะต้องสั่งว่าขอเป้าแบบบางๆ ยี่ห้อนี้เค้าตัดเย็บเอง สั่งได้ทุกอย่างทั้งความยาวหรือตะเข็บ พอดีตัวแรกผมสั่งมา ผมว่าตะเข็บที่เขาเดินเส้นเป็นสีๆเพื่อให้มันเป็นลายมันไม่เนี๊ยบ ผมเลยสั่งไม่เอาตะเข็บ เจ้าของก็ไม่มีปัญหาอะไร ราคาเท่าเดิม ไม่ว่าจะสั่งให้ขาสั้นหรือยาวขึ้นก็ราคาเดิม

แต่มีอยู่รอบนึงผมสั่งให้เพื่อน 2ตัว ผ้าเค้าไม่เหมือนเดิมอยู่ตัวนึง (หนาขึ้น ทนขึ้น) เลยสอบถามกลับไป ซึ่งเค้าก็บอกว่าเป็นผ้าตัวใหม่ พึ่งเอามาลอง ถ้าเราไม่ชอบส่งกลับไปเปลี่ยนได้ แต่เพื่อนผมไม่มีปัญหา เลยไม่ได้เปลี่ยนครับ
pongpipat
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอขอบคุณทุกท่านครับผม
pongpipat
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณ คุณ eternal bb ด้วยครับ
ผมได้ไปสั่งกางเกงกับทาง mmj แล้วครับ
เป็นเป้าผ้าสำลีแบบบางลดลง 1 ชั้น
ผมว่าลักษณะมันเหมือนกับตัวที่ผมเคยซื้อจากไต้หวัน ใส่แล้วไม่เจ็บก้น แต่หาซื้อยาก
ของ mmj เป็นของคนไทย ราคาดีมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”