Sky lane ใหม่ เป็นอย่างไรบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

Sky lane ใหม่ เป็นอย่างไรบ้างครับ

โพสต์ โดย Paxxa »

ใครไปมาแล้ว เล่าสู่กันฟังบ้างสิครับ เลนม่วงใหม่นี่ดีมั้ย คนเยอะหรือน้อยลง ฯลฯ
รูปประจำตัวสมาชิก
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: Sky lane ใหม่ เป็นอย่างไรบ้างครับ

โพสต์ โดย lucifer »

ผมไปมาเมื่อ 31 ธค.60 นะ ไปส่งท้ายปีเก่า

1. ช่องทางปั่นสบาย สีฟ้า ดูแล้วคือ ช่องทางใหม่ที่ทำขึ้นมา น่าจะเทียบได้กับ ถนน 3 เลน นิ คือ ปั่นกัน 3 แถว แบบไม่ต้องลุ้น ( แต่ทาเส้นประ เหมือนถนน 2 เลน , แต่เชื่อเหอะ ปั่นกัน 4 แถวก็ยังเหลือๆ )
2. ช่องทาง SuperHighWay สีม่วง ดูแล้วก็น่าจะเป็นแนวของสายฟ้าของเดิม ( สังเกตจากช่วงโค้งติดกับสถานีสูบน้ำ )
3. ผิวทางเรียบกว่าเดิม ปั่นสบายกว่าเดิม ( แต่แอบเจอหลุมเล็กๆ 2 ที )
4. ที่ยังเหมือนเดิม ไม่เปลี่ยนแปลง ก็คือ "ลม" แรงโคตร แรงเสมอต้นเสมอปลายตั้งแต่เริ่มไปปั่นครั้งแรกที่เปิดสนาม จนไปปั่นวันนี้ เหมาะสำหรับทำ set มากๆ เพราะว่า ปั่นสวนลมแบบเต็มๆ ประหยัดความเร็ว แต่ได้วัตต์และหัวใจดีจริงๆ
5. ส่วนสนับสนุนโดยรอบ ยังไม่สมบูรณ์ครบ 100% ตามที่แปลนเอาไว้ แต่แค่นี้คนปั่นจักรยานก็หายลงแดงแล้ว ( สมาชิกหลายคนดูพุงพลุ้ยๆนะ สงสัยสนามปิดไปนานเลยไม่ได้ปั่น ฮ่า ฮ่า ) ตอนนี้ก็เลยจะปิดทุกวันพฤหัส+ศุกร์ เพื่อทำส่วนที่เหลือให้เสร็จ
6. Snap ใหม่ เหมือนกับระบบฐานข้อมูลไม่ได้เร็วมากนัก แปะแล้วรอแป๊บบบใหญ่ๆ ก็จะมีหน้าหล่อๆสวยๆของเจ้าของ snap ปรากฏบนหน้าจอทีวีข้างบน แล้วประตูก็เปิด
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
JayTHAI
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Zephyr Elite Team, Crazie Bike
Bike: Giant TCR SL ISP '2016
ติดต่อ:

Re: Sky lane ใหม่ เป็นอย่างไรบ้างครับ

โพสต์ โดย JayTHAI »

ดีกว่าเดิมครับ แต่พอถนนกว้างขึ้น นักปั่นที่ปั่นช้าไม่ค่อยชิดซ้ายเหมือนแต่ก่อน ส่วนเลนม่วงแจ่มสุดๆครับ
My Gear : [Giant TCR SL ISP '16]+[Ultegra mix with Dura-Ace]+[Stages Dura-Ace9000]+[Dura-Ace C50]

Crazie Bike : Bike Fitting Service (Static) Line ID : @craziebikefitting
ขวัญใจขาอ่อน... www.facebook.com/kwanjaikhaorn
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gok See »

อยากถามว่ามีคนไปปั่นเยอะ ๆ นี่ มีคนจีบกันบ้างรึเปล่าครับ แบบตามฟิตเนสหรือสระว่ายน้ำมีคนจีบกันนะ แล้วลู่จักรยานมีคนจีบกันมั้ย
nutty45934
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nutty45934 »

ไม่ทราบว่าความเร็วเท่าไหร่ควรเข้าเลนสีม่วง เค้ามีกำหนดไว้รึเปล่าครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

nutty45934 เขียน:ไม่ทราบว่าความเร็วเท่าไหร่ควรเข้าเลนสีม่วง เค้ามีกำหนดไว้รึเปล่าครับ
ถ้าปั่นเดี่ยว 35-40 ยังสีฟ้าได้เอาม่วงเป็นเลนแซง
แต่ปกติ กลุ่ม 35 อยู่สุดขอบฟ้าด้านขวา แต่ที่แช่ดันเลนม่วงเลย 35+
นิรุต
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Jamis Durungo SX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย นิรุต »

ผมว่าที่เปลี่ยนแปลงเห็นได้ชัดเลยคือ เลนฟ้ากับม่วงครับ ไม่แออัดเช่นเคยเหมือนเลนเก่า ไม่อันตรายเมื่อตั้งแถวกันมาเยอะๆครับ เลนฟ้าก็ว่ากันที่ 20+ ถึง 35+ ฟรุ้งฟริ้งมุ้งมิ้งกันไปครับ ช่วงที่ผมไปคือช่วงวันที่ 29 ช่วงเย็นครับ ค่อนข้างบางตาครับ
แต่ค่อนข้างโอ่โถงอลังการครับ แต่ที่ยังคงอลังการคือลมครับ ช่วงนี้ลมเหนือครับ พอปั่นถึงห้องน้ำ 3 ครับ อลังการมากครับ ปั่นๆมา 32++ เจอชุดนี้เข้าไป 25+ ยังน้ำลายยืด ยัน สะพานทางออกเลยครับ สังเกต หัวเครื่องบินครับ ลมมาทางไหน หัวเครื่องบินไปทางนั้นครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
chidchai
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0970919616
team: black cat
Bike: CAAD12 & F8 & Spe
ตำแหน่ง: bangkok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chidchai »

visual3dmax เขียน:
nutty45934 เขียน:ไม่ทราบว่าความเร็วเท่าไหร่ควรเข้าเลนสีม่วง เค้ามีกำหนดไว้รึเปล่าครับ
ถ้าปั่นเดี่ยว 35-40 ยังสีฟ้าได้เอาม่วงเป็นเลนแซง
แต่ปกติ กลุ่ม 35 อยู่สุดขอบฟ้าด้านขวา แต่ที่แช่ดันเลนม่วงเลย 35+
เรื่องความเร็ว .....
ได้ยินกลุ่มนักปั่นโต้ตอบกันระหว่างคนที่ปั่นช้า(ปั่นคู่)ว่า เหตุที่ยังต้องแจ้งขวาแซงๆในเลนฟ้า เพราะความเร็วยังไม่ถึงเลนม่วงครับ
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

ขอบคุณครับที่ร่วมแชร์ประสบการณ์ ผมไปมาสองครั้งก็คิดว่าดีกว่าก่อนปิดนะครับ และเฝ้ารอส่วนร้านค้าที่ยังสร้างไม่เสร็จ
M-1
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant Propel isp
ติดต่อ:

โพสต์ โดย M-1 »

มันจะวุ่น ๆ สับสนหน่อยพวกความเร็วกลาง ๆ 35 +- บางคนหรือบางกลุ่ม ขี่เลนส์ฟ้าชิดขวาแช่อยู่งั้น ไอ้เราจะแซงก็ต้องแซงซ้ายพวกก็ตะโกนแซงซ้ายอันตราย จะออกขวาก็เลนส์ม่วงมันเต็ม มีกลุ่มใหญ่ ในเมื่อไปไม่ได้ก็ดูดพวกไปซะเลยหมดเรื่อง
chayathon
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chayathon »

ผมว่า ปั่นชมวิวก็อยู่ซ้าย ครับ ปั่นชมตูดค่อยขึ้นขวา เน้นแซงขวา ลดการแซงซ้าย ย้ายเลนเมื่อว่าง เหมือนขับรถ ดีกว่าครับ
ส่วนที่เขาไม่ยอมหลบก็ค่อยๆจี้ไปแล้วแซงจนกว่าจะมีช่อง หรือพูดขอทางดีกว่าครับ
gorath
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Crossway 100 ปี 2015

โพสต์ โดย gorath »

ผมว่าม่วงโล่งเกินไปครับ หมอบกลุ่มใหญ่ยังตั้งสองแถวปั่นฟ้ากัน จริง ๆ ไปม่วงได้ ความรเร็วสัก 32+ นี่ไปม่วงเถอะ
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันว่าต้องปั่นความเร็วอย่างน้อยเท่าไรจึงควรไปอยู่เลนม่วง แต่ทางสกายเลนก็ไม่แจ้งนะครับ น่าจะเป็นว่า เร็วกว่าไปขวา ถ้าไม่พักก็ออกม่วงเลย
มีติงเรื่องเดียวคือ ตอนกลับมาถึงสะพาน เขามีการปิดเลนม่วงเพื่อให้ทุกคนเข้าสะพาน รึ ตั้งใจให้ชะลอความเร็ว แต่ผมว่าอันตราย ใครที่ไม่คิดจะพักมาเร็วๆ มันจะมารวมกันกับกลุ่มที่จะหยุด เบรกกันตัวโก่งทุกคนเลย น่าจะบอกให้คนไม่หยุดออกเลนม่วงไปเลย ปลอดภัยกว่า
trek3900/2009
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย trek3900/2009 »

ดีครับ ปั่น ช้าชิดซ้ายครับ ถึง 35 ถ้าเลนซ้ายว่างผมก็ชิดซ้ายครับ เหลือทางขวาให้แซงเสมอ
รับบริการฟิตติ้งจักรยานที่บ้านลูกค้า ราคามิตรภาพ เยี่ยมเพจได้เลยครับhttps://www.facebook.com/RasitFitter/

https://www.facebook.com/pages/Lapierre-bike-Thailand/1543570505857513

https://www.facebook.com/groups/763837143758055/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”