ขอถาม ยางหมอบ conti ultra sport ทำในไทย

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
pongpipat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือหมอบ

ขอถาม ยางหมอบ conti ultra sport ทำในไทย

โพสต์ โดย pongpipat »

ได้ยางมาสองเส้น เก็บไว้คิดว่าจะเอามาใช้ เป็นยาง conti ultrasport ทั้งสองเส้น แต่พอมาดู เห็นเส้นนึงมีตัวหนังสือว่า made in china กับอีกเส้นนึงเขียนว่า made in thailand.
เส้น made in thailand ตัวหนังสือคำว่า conti ultra sport เป็นสติกเกอร์แปะที่เนื้อยาง
ส่วนตัวที่เป็น made in china คำว่า conti ultra sport จะเป็นสีสกรีนที่เนื้อยางเลย

อันไหนของจริงของปลอม หรือ จริงทั้งคู่
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
Ferruccio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 1386

Re: ขอถาม ยางหมอบ conti ultra sport ทำในไทย

โพสต์ โดย Ferruccio »

ปลอมทั้งคู่ ... ของแท้ดั่งเดิมต้อง Made in Germany !

:lol: :lol: :lol:

อย่าไปคิดมาก มันก็เหมือนยางรถยนต์ มีโรงงานอยู่ไปทั่วแหละครับท่าน
pongpipat
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอถาม ยางหมอบ conti ultra sport ทำในไทย

Ferruccio เขียน:ปลอมทั้งคู่ ... ของแท้ดั่งเดิมต้อง Made in Germany !

:lol: :lol: :lol:

อย่าไปคิดมาก มันก็เหมือนยางรถยนต์ มีโรงงานอยู่ไปทั่วแหละครับท่าน
แล้วที่มาลงประกาศขายกันในเวปนี้ล่ะ
เป็นของใหม่แกะกล่องเลย
อันที่เขียนว่า made in china
ผมซื้อจากที่เขาลงประกาศขายในเวปนี้ เป็นของใหม่
เขาเอาของปลอมมาขายหรือครับ

Conti ultra sport เป็นยางดี ทน อันหนึ่ง
น่าเสียดายที่มีของปลอม ทำให้ไม่กล้าซื้อแล้ว
Ferruccio
ขาประจำ
ขาประจำ

ไม่ปลอมหรอกครับ แค่ผลิตจากโรงงานที่อยู่ประเทศจีนเท่านั้น
pongpipat
ขาประจำ
ขาประจำ

Ferruccio เขียน:ไม่ปลอมหรอกครับ แค่ผลิตจากโรงงานที่อยู่ประเทศจีนเท่านั้น
ขอบคุณครับ
แล้วอันที่เขียนว่า made in thailand เป็นของปลอมไหมครับ หรือว่าเคยมีผลิตในไทย แต่ย้ายไปที่จีนแล้ว
Ferruccio
ขาประจำ
ขาประจำ

ไม่ปลอมครับ ผลิตจากโรงงานในไทย ส่วนย้ายโรงงานไปหรือเปล่านี่ไม่รู้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
LUZ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: THOEN BIKE TEAM
Bike: The One isp

โพสต์ โดย LUZ »

หลายยี่ห้อผลิตในไทยนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”