ระหว่างล้ออลูตัวท๊อปกับล้อคาร์บอนระดับกลางเลือกตัวไหนดีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
warayuts
สมาชิก
สมาชิก
team: TSCC
Bike: TCR Composite, Black Caad10

Re: ระหว่างล้ออลูตัวท๊อปกับล้อคาร์บอนระดับกลางเลือกตัวไหนดีครับ

โพสต์ โดย warayuts »

mavic kysrium slr, reynold aero46, zero nite c17, roval 40 ตอนนี้มาจบที่ rolf stealth ล้อเดียวทางราบทางเขา กำลังคันอาจจะไป xentis race ขอบ 40 ด้วยขอบเบรคที่ทนถึกไม่อยากสลับล้อไปมา ถ้าตามงบแนะนำ rolf stealth ครับ ผมสายแฟชั่นปั่นช้าแต่ชอบลอง
ปั่นทีไร เหนื่อยทุกที
รูปประจำตัวสมาชิก
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ระหว่างล้ออลูตัวท๊อปกับล้อคาร์บอนระดับกลางเลือกตัวไหนดีครับ

โพสต์ โดย Wimpy »

คาร์บอนขอบ 38-40 ครับ กำลังสบายๆ

อยู่ที่ลักษณะการใช้งาน ถ้าปั่นลุยๆ แนวออแดกซ์ เล่นอลูขอบไม่เกิน 35 คงจะเหมาะกว่า ไม่ต้องระวังมาก

ความเร็ว40+ ถ้ากระชากกันบ่อยๆ ล้ออะไรสำหรับผมในตอนนี้ก็เหนื่อยครับ ยิ่งถ้าขอบสูงด้วยแล้วมีหลุดกลุ่มแน่ ถ้าปั่นกลุ่มความเร็วสูงนิ่งๆอันนี้สบายจริง... เมื่อสองปีก่อนฟิตกว่านี้ ล้อขอบแค่35 อย่างDa c35 ลงงานแข่ง ปั่นแช่กัน40+ กระชาก50บ่อยๆ ยังพอไปได้เรื่อยๆครับ... ปัจจุบันเลยมาลงตัวกับ คาร์บอนขอบอลู อย่าง Da c35 เพราะมันเหมาะกับลักษณะการปั่นของผมที่สุดแล้ว ถ้าไม่อยากเหนื่อยอยากแรงก็อาศัยขยันซ้อมเอาครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Wimpy เมื่อ 09 ธ.ค. 2017, 17:43, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Paitoon1956
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806364263
team: กาฬสินธุ์
Bike: Nich

โพสต์ โดย Paitoon1956 »

ถ้าเป็นผมๆจะหาแบรนด์เนม แต่เป็นมือสอง
สมัยนี้จักรยานราคาแพงใครๆก็ทนุถนอมกันทั้งนั้น
ไม่ต้องกลัวว่าจะช้ำมาก เลือกดีๆเอา
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

โพสต์ โดย biggysmall »

ผมว่าถ้ามี zonda แล้วก็หาขอบสูงเพิ่มอีกคู่ดีกว่าครับ ถ้าไม่ขี้เกียจเปลี่ยนล้อ เปลี่ยนผ้าเบรคนะ
sexton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875576081
Bike: orbea oiz , cannondale super six , Giant TCR advanced , Giant TCR Composite , swift RS-1 , swift Ti Drapac , Sarto Lampo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sexton »

กำเงินไปถอย rolf alpha stealth จ้า
HaroMaster
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย HaroMaster »

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นและคำแนะนำ มากๆ ครับ :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”