Frame Bianchi impulso ใส่ Rotor inpower ได้มั้ยครับ ต้องใช้กระโหลกอะไร

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
oakky2012
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cervelo R3

Frame Bianchi impulso ใส่ Rotor inpower ได้มั้ยครับ ต้องใช้กระโหลกอะไร

โพสต์ โดย oakky2012 »

พอดีมีขา inpower อยู่ อยากเอามาใส่กับ Bianchi Impulso สามารถทำได้มั้ยครับ ต้องใช้กระโหลกยังไงเหรอครับ
รบกวนแนะนำหน่อยครับผม :?: :idea: :?: :idea:
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: Frame Bianchi impulso ใส่ Rotor inpower ได้มั้ยครับ ต้องใช้กระโหลกอะไร

โพสต์ โดย lucifer »

เท่าที่เคยใช้ Frame ตัวนี้ กระโหลกเป้นกระโหลกเกลียว BSA
ถ้ายังไม่มีการเปลี่ยนรูปแบบกระโหลก ก็ไปซื้อกระโหลก BSA30 ของโรเตอร์มาใช้ได้เลยครับ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
oakky2012
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cervelo R3

Re: Frame Bianchi impulso ใส่ Rotor inpower ได้มั้ยครับ ต้องใช้กระโหลกอะไร

โพสต์ โดย oakky2012 »

ออออ... ขอบคุณมากครับผม
kinui
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: intenso 2015

โพสต์ โดย kinui »

ระวังความยาวแกนขา มันขะสั้นกว่กะโหลกของยานนะครับ
ผมเคยเจอกับคันนี้ ซื้อ 3d+ มา ปรากฏว่าใส่ไม่ได้ แกนขาอีกข้างโผล่ไม่พันกะโหลก
ต้องมาจบที่ 3d30 ครับ
ยาน.jpg (147.48 KiB) เข้าดูแล้ว 399 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”