เฟรมก๊อปสมัยนี้ปั่นไม่ต่างกับของแท้จริงรึเปล่า

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: เฟรมก๊อปสมัยนี้ปั่นไม่ต่างกับของแท้จริงรึเปล่า

โพสต์ โดย Gok See »

ลุงบอกผมมา ผมก็เอามาถามต่อครับ ลุงเขาสั่งจากจีนแล้วแล้ว ผมไม่ได้คิดจะซื้อหรอก ผมปั่นอลูพอแล้ว
Go2manoon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0841310707
team: No
Bike: Chalenger

Re: เฟรมก๊อปสมัยนี้ปั่นไม่ต่างกับของแท้จริงรึเปล่า

โพสต์ โดย Go2manoon »

เห็นด้วยกับทุกความเห็น
สำหรับผมจะซื้อแต่ของแท้ทุกชิ้น เมื่อผมสามารถปั่นได้ไกลครั้งละเกิน 100 กม. ขึ้นไป และสามารถปั่นเฉลี่ยที่ความเร็ว 40 km. เท่านั้น
รูปประจำตัวสมาชิก
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

weerapat_99 เขียน:
ปั่นopen moid ของHongfu สั่งมาจากโรงงานโดยตรงแบบไม่ได้ทำสี ผิวคาร์บอนล้วนๆ
ทุกวันนี้ยังโดนตราหน้าว่าใช้ของก๊อปเลย 555+
เฟรมบางรุ่นของ HongFu มีบางยี่ห้อสั่งไปแปะยี่ห้อตัวเองแล้วขายแพงๆครับ
วาสนา จั่นเจา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: เบอร์ส่วนตัว
team: Klein's Boy
Bike: Klein only & Klein forever...

โพสต์ โดย วาสนา จั่นเจา »

KleinMantra1998 เขียน:
วาสนา จั่นเจา เขียน:
KleinMantra1998 เขียน:สนับสนุนของแท้ครับ
รวมถึงพวกของ open mold พวก Hungfu ที่หลายๆยี่ห้อเอาไปแปะยี่ห้อตัวเอง

แต่เป็นเรื่องยาก ที่จะคุยให้เหตุผลกับคนที่นิยมของก๊อป ของปลอม ของที่อ้าง
ว่า OEM เพราะเขาก็จะเอาแต่เหตุผลของเขาเองเป็นที่ตั้ง และเถียงข้างๆคูๆแถ
ไปเรื่อยๆครับ
ก๊อปไม่ก๊อปไม่รู้ ที่แน่ๆอยากได้Klein Mantra ค่ะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Klein Mantra เป็นรถของภรรยาครับ แต่ไม่ขี่มา 10 กว่าปีล่ะ
ผมเลยเอาออกมาขี่บ้าง ตอนนี้ก็เอาเข้าเก็บ นานๆเอาออกมาทีนึง
เปนภรรยาที่โชคดีหรือโชคร้ายเนี่ย ต้องปั่นรถหนักๆถึกๆเก่าๆโบรานๆ :lol: :lol: :lol:
เบื่อบอกนะคะ :mrgreen: :mrgreen:
ขอโทษนะ เรื่องบนเตียงอาจจะไม่เก่ง แต่ที่ระเบียงไม่แพ้ใครเหมือนกัน

โกดคือโง่ โมโหคือบ้า กอดกันดีกว่า แก้ผ้าขึ้นเตียง!!!
วาสนา จั่นเจา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: เบอร์ส่วนตัว
team: Klein's Boy
Bike: Klein only & Klein forever...

โพสต์ โดย วาสนา จั่นเจา »

lucifer เขียน:
วาสนา จั่นเจา เขียน: ป๋าตอบได้เคลียร์แร้ว :lol: :lol:
เจ๊เสริมนิดนึง ปั่นของปลอมเหมือนได้ปี้ผู้หญิงมีไข่น่ะคะ :lol: :lol: :lol:
คือปั่นได้ความรู้สึกไม่ได้ หรือเพียงแค่ชอบหรืออยากลองเท่านั้น :x :lol: :lol: :lol:
เจ๊ คือ ผมขำมากกกกกกก
ป๋าจะขำเรื่องอะไรคะ :oops: :oops: :oops:
ขอโทษนะ เรื่องบนเตียงอาจจะไม่เก่ง แต่ที่ระเบียงไม่แพ้ใครเหมือนกัน

โกดคือโง่ โมโหคือบ้า กอดกันดีกว่า แก้ผ้าขึ้นเตียง!!!
Paitoon1956
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806364263
team: กาฬสินธุ์
Bike: Nich

โพสต์ โดย Paitoon1956 »

ในโลกรถยนต์ เขามี รถก๊อปปี้ นำโดยขาใหญ่ สำนัก TopGear ซึ่งต่อมาได้กลายเป็น MansoryTV
ผลิตรถ ก๊อปปี้เกรด Suppercar ออกขาย
หลายปีก่อนมีคนเอา รถก๊อป Lumboghini เข้ามาสองคัน
คันแรก เครื่อง V8 ขาย สองล้านเศษ
คันที่สอง เครื่อง V10 ขายสามล้านเศษ
หลังจากนั้นก็ไม่เคยได้ข่าว อีกเลย ราวกับว่าบริษัทใหญ่ซื้อไปทุบทิ้ง

ว่ากันว่ารถก๊อปของสำนักนี้ ขับง่าย ขับดี ขับมัน กว่าของแท้ซะอีก

แต่กับจักรยานกลับผิดแผกแตกต่าง เพราะในประเทศนี้มีสถิติติดอันดับหนึ่งของโลก ทั้งตาบทั้งบาดเจ็บสาหัสที่เกิดบนถนน

ดังนั้นเราต้องใช้จักรยานที่ไม่สร้างความกังวลใจให้เราแม้เพียงเล็กน้อย เพื่อ ความปลอดภัยของเราเอง

ผมว่า เฟรมแบรนด์เนม เก่าๆ 10-15 ปี มันยังน่าใว้ใจกว่า รถที่ จขกท ว่ามาซะอีก

ผมยังเห็นว่าแบรนด์ CBoardman,Eddy Merckx น่าสนใจ ราคาก็ไม่เวอร์ ขนาดมือหนึ่ง ยังถูกกว่ามือสองของหลายๆแบรนด์

ปั่นจักรยานบ้านเรามันอันตรายนะครับ อย่าไปเพิ่มความกังวล เพิ่มอันตรายด้วยรถ Nonane เลย

นี่ถ้ามีอย่างอื่นมาทดแทนจักรยานได้ ผมก็จะไปลองดู แต่ยังหาไม่เจอ ลมหนาวมาแล้ว เป็นช่วงที่ปั่นจักรยานมันที่สุดของปีเลยนะ

ขอให้มีความสุขทุกๆท่าน ปั่นๆๆ
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ความเห็นยาว 5 หน้า ไปในทางเดียวกันหมด
หวังว่าท่านที่คิดจะซื้อของ Copy ปลอม คงจะคิดใหม่นะครับ
ส่วนท่านที่ซื้อไปแล้ว ไม่ต้องขายทิ้งทุบทิ้ง ขี่ต่อไปครับ แต่ขี่
ด้วยความระมัดระวังหน่อย ถ้ามีงบก็เปลี่ยนออก เอาไปทำของ
ประดับบ้าน แต่งบ้านแทน
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Paxxa »

เคยไปงานแข่งจักรยานงานหนึ่ง เหมือนเป็นการรวมพลคนก้อปปี้เลย มาครบ เสื้อผ้าหน้าผมเฟรมหมวกแว่น ตกใจจนแฟนบอกว่า สมัยนี้ซื้อของมือสองไม่ได้ละ เสี่ยงเจอปลอม คนใช้ของก้อปปี้โดยตั้งใจนี่ไม่น่ากังวลเท่าคนที่ไม่รู้ว่าของในมือตัวเองนั้นปลอม...
Juhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Juhaha »

Paxxa เขียน:เคยไปงานแข่งจักรยานงานหนึ่ง เหมือนเป็นการรวมพลคนก้อปปี้เลย มาครบ เสื้อผ้าหน้าผมเฟรมหมวกแว่น ตกใจจนแฟนบอกว่า สมัยนี้ซื้อของมือสองไม่ได้ละ เสี่ยงเจอปลอม คนใช้ของก้อปปี้โดยตั้งใจนี่ไม่น่ากังวลเท่าคนที่ไม่รู้ว่าของในมือตัวเองนั้นปลอม...
ผมก็ใช้แว่นปลอมครับ แต่สาเหตุการใช้นั้นเรียบง่ายมาก คือ ผมต้องการแค่แว่นกันลม และทรงแบบนี้ เพราะผมไม่มีปัญหาเรื่องแดดแยงตา (ตาเล็กมาก :lol: ) แถมแว่นของแท้ก็คุณภาพดีเกินไป ผมเลยเลือกของปลอม เพราะต้องการแค่บังลม

ประมาณว่า ของแท้ให้เกินกว่าที่ต้องการ :lol: แต่ที่เหลือ หัวยันรถ แท้หมดนะครับ 8-)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”