ขอคำแนะนำระหว่าง Rolf Vigor alpha stealth กับ Fulcrum racing zero competiizion

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

chanin1989
สมาชิก
สมาชิก
Bike: bianchi nirone 7
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำระหว่าง Rolf Vigor alpha stealth กับ Fulcrum racing zero competiizion

โพสต์ โดย chanin1989 »

ความแข็ง Fulcrum เพราะมีซี่มากว่า และใหญ่กว่า ทนแรงกด หรือ แรงกระแทกได้มากกว่า
ลื่นไหล Rolf เพราะ มีซี่น้อยกว่า ตัดลมได้ดีว่า แต่ก็รับน้ำหนักไม่มากนัก
ถ้าน้ำหนักเกิน95ใช้ Fulcrum
Singsingh
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: F8

Re: ขอคำแนะนำระหว่าง Rolf Vigor alpha stealth กับ Fulcrum racing zero competiizion

โพสต์ โดย Singsingh »

อัพเดทล่าสุด ผมได้ fulcrum มาลองใช้แล้ว เทียบกับ Rolf ตามความรู้สึกตัวเอง ทางราบ Rolf ไหลกว่า
แต่บนเขา fulcrum ขึ้นเขาดีมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”