BIB เอี้ยม ของญี่ห้ออะไรใส่แล้ว ป้องกันการเจ็บตูดได้มากสุดคับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Pasanan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0967610077
team: Lipda Cycling
Bike: Trek Madone9.2 Bmc SLR02

BIB เอี้ยม ของญี่ห้ออะไรใส่แล้ว ป้องกันการเจ็บตูดได้มากสุดคับ

โพสต์ โดย Pasanan »

ใช้ BIB เอี้ยม มาหลายตัว แต่ยังไม่ถูกใจซักอัน มีอันไหนแนะนำบ้างครับ เรื่องราคาไม่เกี่ยง
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: BIB เอี้ยม ของญี่ห้ออะไรใส่แล้ว ป้องกันการเจ็บตูดได้มากสุดคับ

โพสต์ โดย Gok See »

ผมมีทั้ง ucr funkier แต่พบว่ากางเกงที่สั่งจากจีนคุณภาพดีกว่ามาก
รูปประจำตัวสมาชิก
falsi
สมาชิก
สมาชิก

Re: BIB เอี้ยม ของญี่ห้ออะไรใส่แล้ว ป้องกันการเจ็บตูดได้มากสุดคับ

โพสต์ โดย falsi »

Gok See เขียน:ผมมีทั้ง ucr funkier แต่พบว่ากางเกงที่สั่งจากจีนคุณภาพดีกว่ามาก
เยี่ยมเลยครับ ยี่ห้ออะไรของลิ้งสั่งด้วยครับ
เสือกินปลาทู
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887544460
team: ซับซ้อนทีม
Bike: pinarello

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู »

ถ้าเป็นคนเจ้าเนื้อ หาเป้าแบบบางๆ
ถ้าตัวผอมๆก็หาเป้าหนาขึ้นมาหน่อย
สรีระใครสรีระมันจริงๆครับตอบยาก ดีเขาอาจแย่เรา แย่เขาอาจดีกะเรา
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gok See »

ผมสั่งของ inbike แล้วมีอีกหลายยี่ห้อ แต่ต้องเลือกแบบไม่ใช่เป้าโหล ๆ นะ
trek3900/2009
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย trek3900/2009 »

ตูดใครตูดมันจริงๆครับ บอกยาก จะลองของอิตาลี นี่ก็หลายอัฐ แถมแบบมากมาย เลยบอกไม่ได้จริงๆครับ คงต้องลองผิดลองถูกกันไป
รับบริการฟิตติ้งจักรยานที่บ้านลูกค้า ราคามิตรภาพ เยี่ยมเพจได้เลยครับhttps://www.facebook.com/RasitFitter/

https://www.facebook.com/pages/Lapierre-bike-Thailand/1543570505857513

https://www.facebook.com/groups/763837143758055/
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Paxxa »

ลองใส่กางเกงบางๆ เช่นกางเกงว่ายน้ำแล้วปั่นดูก่อนครับ หาความรู้สึกให้ sit bone นั่งลงบนจุดที่กว้างสุดของเบาะ หรือ จุดนั่งของเบาะก่อนสิครับ เพราะถ้าเราทำแบบนี้ไม่ได้แปลว่าเราไม่เอา sit bone นั่งบนเบาะ ทำให้ไม่มีเบาะหรือกางเกงใดแก้ปัญหาให้เราได้ และถ้าปั่นไม่เกินชั่วโมงหรือใช้รอบขาไม่จัดตลอดเวลานี่แทบไม่จำเป็นต้องใช้กางเกงเป้าหนาๆ เลยครับ กางเกงธรรมดานี่เหลือเฟือ ลองดูการแข่ง ITU Triathlon สิครับ ปั่นระยะ 40 km นี่ใช้กางเกงว่ายน้ำธรรมดาเลย ยิ่งผู้หญิงนี่ปั่นด้วยบิกินี่ หรือ เว้าสูง เลยล่ะครับ
M-1
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant Propel isp
ติดต่อ:

โพสต์ โดย M-1 »

ขี่นานวันไป มันไม่เจ็บนะ ถ้าเบาะมันได้ กางเกงขาสั้นธรรมดาก็ไม่มีปัญหา
Pasanan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0967610077
team: Lipda Cycling
Bike: Trek Madone9.2 Bmc SLR02

โพสต์ โดย Pasanan »

Paxxa เขียน:ลองใส่กางเกงบางๆ เช่นกางเกงว่ายน้ำแล้วปั่นดูก่อนครับ หาความรู้สึกให้ sit bone นั่งลงบนจุดที่กว้างสุดของเบาะ หรือ จุดนั่งของเบาะก่อนสิครับ เพราะถ้าเราทำแบบนี้ไม่ได้แปลว่าเราไม่เอา sit bone นั่งบนเบาะ ทำให้ไม่มีเบาะหรือกางเกงใดแก้ปัญหาให้เราได้ และถ้าปั่นไม่เกินชั่วโมงหรือใช้รอบขาไม่จัดตลอดเวลานี่แทบไม่จำเป็นต้องใช้กางเกงเป้าหนาๆ เลยครับ กางเกงธรรมดานี่เหลือเฟือ ลองดูการแข่ง ITU Triathlon สิครับ ปั่นระยะ 40 km นี่ใช้กางเกงว่ายน้ำธรรมดาเลย ยิ่งผู้หญิงนี่ปั่นด้วยบิกินี่ หรือ เว้าสูง เลยล่ะครับ
คือมีปัญหาเรื่อง ริดสีดวงนิดหนอ่ยอะครับ ปรกติก็ใช้อยู่แต่ไม่ค่อยดี อยากหารุ่นที่นุ่มๆหนาอะคับ
movieplus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Super(Lo)Speeds Team
Bike: GiantTcrSl+DI2+Rotor3D+P2M+Tune+TokenKonexPro+ZippSL
ตำแหน่ง: ส.ฎ. 84000

โพสต์ โดย movieplus »

ลองดู Castelli รุ่นเป้า Progetto X2 หนานุ่มดีคับ
ไฟล์แนบ
images (13).jpeg
images (13).jpeg (18.98 KiB) เข้าดูแล้ว 3988 ครั้ง
Sl2+Nazare1,2+TCRsl=CampySR+Di2+Red=GipH60+DAC50tu,C35tu,C35,Ulterga,RS11+BoraOne35,One50,Khamsin,Zonda,Eurus,Mille+ZeroNite+ReynoldsAssault,Strike+Zipp404,303+VisionMetron40,55+GiantPR2+EquinoxRt55+TokenT50,KonaxPro+DTrr22+EastonEC90+CorimaDisc+GZt50=P2M=Speedneedle=ZippSL+Santini,SportFul,Castelli
thanadonz
สมาชิก
สมาชิก
Bike: bianchi nirone7

โพสต์ โดย thanadonz »

-bellwether axiom
-katusha
cocommnn
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย cocommnn »

เป้าบางๆของเอี้ยมนอกมีหลายยี่ห้อ เช่นsantini ที่ไม่ใช่ฟองน้ำหนาๆ ใช้ได้หมดครับ
ปัญหาน่าจะอยู่ที่ท่านั่ง..เพราะน้ำหนักไม่ได้กระจายลงเบาะที่ถูกต้อง มันก็จะกดเจ็บทำให้ก้นนั่งไม่สบายครับ
ไฟล์แนบ
254583.jpg (152.7 KiB) เข้าดูแล้ว 3826 ครั้ง
264803.jpg (154.37 KiB) เข้าดูแล้ว 3826 ครั้ง
gosrider
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย gosrider »

วันนี้ไปโดนเอี๊ยม LOGIN มาที่เมืองทอง (หน้างาน HomePro) ตัวละ 600 นิดๆ โอ๊ย ไม่ต้องคิดมาก จัดไปสองตัว เด๋วใช้แล้วเป็นไงจะมาบอกครับ
jarun kongnuam
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jarun kongnuam »

ขอตอบทั้งกางเกงและเอี้ยมเลยนะครับเท่า
ที่เคยใช้มา
UCR. เป้าดีใส่แล้วไม่เจ็บก้น
Funkie เป้าหนาจนเกะกะใส่แล้วไม่สบาย
Touch ขอบกางเกง+ขอบขาแย่ไปหน่อยแอบเจ็บก้น
Triple S คุณภาพผ้าไม่โดนใส่ครั้งเดียวแล้วขายต่อให้เพื่อนไปครึ่งราคา
Castelli+Santini ซื้อรุ่นล่างๆของเค้ามาแต่ก็แอบแพงอยู่เอี้ยม Santini พอถอดแล้วเป็นรอยเอี้ยมที่ตัวเลยหากไม่ติดเรื่องงบแนะนำให้จัดรุ่นสูงเลยน่าจะใส่สบาย
Login ผ้านุ่มเป้าดีมากใส่แล้วรู้สึกสบายที่สุดไม่เจ็บก้นถ้าจะแนะนำก็คงเป็น Login นะครับ
แต่สุดท้ายก็เบาะครับถ้าเข้ากับสรีระตัวเองก็ช่วยได้เยอะครับ
Castilli / Santini / Login แบรนด์ที่ใส่แล้วชอบที่สุดคือ Login ผ้านุ่มเป้าดี UCR.ใส่แล้วไม่เจ็บก้นแต่แน่นมากๆ
thaiji333
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือชากังราว
Bike: Ridley finix c
ติดต่อ:

โพสต์ โดย thaiji333 »

funkier ผมใช้มา 3 ปียังใชดีอยู่เลยครับ ถ้าเทียบกับเป้าเจลจีนสีฟ้าครับ ไม่รู้จะบางไปไหน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”