อัพแฮนด์แล้วจะปั่นดีขึ้นปะครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อัพแฮนด์แล้วจะปั่นดีขึ้นปะครับ

โพสต์ โดย Gok See »

เปลี่ยนสเตมแล้วปั่นดีขึ้นมาก ดึงแฮนด์แล้วรถติดมือดี

แบบนี้เปลี่ยนแฮนด์แล้วจะปั่นดีขึ้นรึเปล่า

ไม่รู้ซื้อแบบไหนดี แฮนด์ติดรถก็ดูดีอยู่ กลัวเปลี่ยนแล้วปั่นเหมือนเดิม
รูปประจำตัวสมาชิก
falsi
สมาชิก
สมาชิก

Re: อัพแฮนด์แล้วจะปั่นดีขึ้นปะครับ

โพสต์ โดย falsi »

อัพเป็นอันนี้เลยครับ

รูปภาพ
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

Re: อัพแฮนด์แล้วจะปั่นดีขึ้นปะครับ

โพสต์ โดย Good Pain »

ปั่นดีขึ้นแน่นอนครับ เพราะแฮนด์คือส่วนที่เราสัมผัสอยู่ตลอดเวลา ยิ่งถ้าได้แฮนด์ที่ทรงดรอปเข้ามือจะทำให้ควบคุมรถได้ดีโดยเฉพาะเวลาลงเขา เข้าโค้งความเร็วสูง
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

ผมว่าการใช้ใแฮนไม่น่าจะทำให้ปั่นดีขึ้นนะ มันแค่คุมรถได้ดี ถามเอาฮา หรือ เปล่าครับ ถ้าปั่นดี มุ่งเน้นกล้ามเนื้อ รอบขา หัวใจ น่าจะถูกจุดกว่านะ
rcf
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย rcf »

อัพแฮนแล้วต้องอัพผ้าพันแฮน ด้วยนะคับ ถึงจะปั่นดีขึ้น
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

visual3dmax เขียน:ผมว่าการใช้ใแฮนไม่น่าจะทำให้ปั่นดีขึ้นนะ มันแค่คุมรถได้ดี ถามเอาฮา หรือ เปล่าครับ ถ้าปั่นดี มุ่งเน้นกล้ามเนื้อ รอบขา หัวใจ น่าจะถูกจุดกว่านะ

ที่ความเร็ว 45 +++ ต้องใช้แฮนด์ยึดลำตัวไว้ครับ แฮนด์ดีน่าจะช่วยให้ตัวนิ่งขึ้น ผมว่า เรื่องกล้ามเนื้อ รอบขาอะไรเนี่ก็ฝึกไปตามประสาคนทำมาหากิน ตามมีตามเกิด จะไปฝึกแบบมีแบบแผนแบบนักกีฬาก็คงไม่ได้ การมีแฮนด์ดี ๆ ก็ช่วยให้ปั่นดีขึ้น
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Gok See เขียน:
visual3dmax เขียน:ผมว่าการใช้ใแฮนไม่น่าจะทำให้ปั่นดีขึ้นนะ มันแค่คุมรถได้ดี ถามเอาฮา หรือ เปล่าครับ ถ้าปั่นดี มุ่งเน้นกล้ามเนื้อ รอบขา หัวใจ น่าจะถูกจุดกว่านะ

ที่ความเร็ว 45 +++ ต้องใช้แฮนด์ยึดลำตัวไว้ครับ แฮนด์ดีน่าจะช่วยให้ตัวนิ่งขึ้น ผมว่า เรื่องกล้ามเนื้อ รอบขาอะไรเนี่ก็ฝึกไปตามประสาคนทำมาหากิน ตามมีตามเกิด จะไปฝึกแบบมีแบบแผนแบบนักกีฬาก็คงไม่ได้ การมีแฮนด์ดี ๆ ก็ช่วยให้ปั่นดีขึ้น
ช่วงนี้เน้นการปั่นที่ความเร็ว 50 บ่อย ปั่นครั้งละ สามวิห้าวิ หมดแรงพอดี
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

rcf เขียน:อัพแฮนแล้วต้องอัพผ้าพันแฮน ด้วยนะคับ ถึงจะปั่นดีขึ้น
ยี่ห้อดัง ๆ ราคามันสูงเหลือเกิน ใช้แต่ของจีน เป็นใยคาร์บอน ผมอาศัยฉีดซิลิโคนบนแฮนด์ไว้ก่อน
sexton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875576081
Bike: orbea oiz , cannondale super six , Giant TCR advanced , Giant TCR Composite , swift RS-1 , swift Ti Drapac , Sarto Lampo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sexton »

ดีขึ้น ถ้า รีช ดรอป ความกว้าง มันเข้ากับตัวคุณ
เหมือนเดิม ถ้าของเดิมมันเหมาะกับคุณแล้ว
แล้วจะรู้ได้ยังไง ไปฟิตติ้ง...

ปล.ปั่นดีขึ้นในทีนี้ไม่ใช่จะเร็ว แรง ขึ้น แต่คือการที่คุณจะอยู่บนจักรยานเพื่อฝึกซ้อมต่อได้นานๆและสบายขึ้น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”