ไปตัดซางนี่ไม่รู้สึกวิตกกังวลไปตลอดชีวิตเหรอครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ไปตัดซางนี่ไม่รู้สึกวิตกกังวลไปตลอดชีวิตเหรอครับ

โพสต์ โดย Gok See »

ตัดแล้ว ตามที่คุณหมอแนะนำ เหลือให้เลยสเต็มไว้ ใส่แหวนรอง 5 มม. มีปัญหาครับ มาบอกทริกไว้นิดนึง ฝาปิดมันยันหน้าสตาร์นอตพอดี ระวังไว้ด้วย ผมตัดปีกสตาร์นอตออก ให้มันจมลงข้างล่างไว้หน่อย
Deamonicus
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ไปตัดซางนี่ไม่รู้สึกวิตกกังวลไปตลอดชีวิตเหรอครับ

โพสต์ โดย Deamonicus »

Gok See เขียน:ตัดแล้ว ตามที่คุณหมอแนะนำ เหลือให้เลยสเต็มไว้ ใส่แหวนรอง 5 มม. มีปัญหาครับ มาบอกทริกไว้นิดนึง ฝาปิดมันยันหน้าสตาร์นอตพอดี ระวังไว้ด้วย ผมตัดปีกสตาร์นอตออก ให้มันจมลงข้างล่างไว้หน่อย
พี่จะโม starnut ทำไม ไม่ใส่แหวนรองคอหนาอีกนิดละ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เพื่อความสวยงามครับ ทำแล้วเหมือนมีแค่ฝาปิด
รูปประจำตัวสมาชิก
Juhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Juhaha »

Deamonicus เขียน:
Gok See เขียน:ตัดแล้ว ตามที่คุณหมอแนะนำ เหลือให้เลยสเต็มไว้ ใส่แหวนรอง 5 มม. มีปัญหาครับ มาบอกทริกไว้นิดนึง ฝาปิดมันยันหน้าสตาร์นอตพอดี ระวังไว้ด้วย ผมตัดปีกสตาร์นอตออก ให้มันจมลงข้างล่างไว้หน่อย
พี่จะโม starnut ทำไม ไม่ใส่แหวนรองคอหนาอีกนิดละ

ร่วมงงด้วยคน :? หากจะให้สนิท แค่เอาแหวนรองแล้วให้สเต็มมันโผล่ ฝามันสนิทแล้วครับ หลักการณ์คือยึดสเต็มไม่ให้ดิ้นครับ ไม่ใช่แค่ฝามีไว้ปิดนะ

หากทำแบบที่คุณว่า ฝามันจะยึดจะแล้วมุดเข้าไป กระแทกที สเต็มหลุดมาทั้งยวงนะครับ ผมเข้าใจถูกมั้ย ???? :roll:
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขี้เกียจอธิบาย เอาว่ามันติดละกัน ฝาปิดมันมีตูดยื่นออกมาจะได้ใส่สกรูหัวจมได้ ไม่ได้เป็นแผ่นเรียบ ไอ้สตาร์นัตนั่นตัด ๆ ไปเหอะ ไม่เป็นไรหรอก มันเหมือนสกรูหัวระเบิดที่ไว้เจาะฝังในปูนนั่นแหละ ปีกมันแค่เอาไว้ไม่ให้หล่นลงข้างในแล้วจะเก็บยาก แต่เอาลวดเกี่ยวขึ้นมาก็ได้ไม่ยากหรอก
รูปประจำตัวสมาชิก
pumpsing
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถถีบ

โพสต์ โดย pumpsing »

ตัดเลย
ไฟล์แนบ
IMG_20171112_185107.jpg (524.84 KiB) เข้าดูแล้ว 152 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”