รบกวนแนะนำเลือกซื้อเฟรม 2 ค่ายนี้หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
anuwat31
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Focus

รบกวนแนะนำเลือกซื้อเฟรม 2 ค่ายนี้หน่อยครับ

โพสต์ โดย anuwat31 »

สวัสดีครับ รบกวนแนะนำเลือกซื้อเฟรมหน่อยครับ พอดีเล็งไว้สองค่ายนี้
กำลังจะประกอบ

-canyon ultimate evo
-pinarillo f10

รบกวนขอเหตุผลด้วยนะครับ ประกอบการตัดสินใจ ตัดสินใจไม่ถูก
ขอขอบคุณทุกข้อความแสดงความคิดเห็น นะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
JayTHAI
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Zephyr Elite Team, Crazie Bike
Bike: Giant TCR SL ISP '2016
ติดต่อ:

Re: รบกวนแนะนำเลือกซื้อเฟรม 2 ค่ายนี้หน่อยครับ

โพสต์ โดย JayTHAI »

เชียร์ Pinarello เพราะปรับแต่งง่ายกว่า โดยเฉพาะขนาดของซาง (Canyon, Giant ใช้ซางขนาดใหญ่กว่าเพื่อน หาstemเปลี่ยนค่อนข้างยาก) ส่วนประสิทธิภาพผมว่าไม่น่าหนีกันมากมั้งครับ 55555
My Gear : [Giant TCR SL ISP '16]+[Ultegra mix with Dura-Ace]+[Stages Dura-Ace9000]+[Dura-Ace C50]

Crazie Bike : Bike Fitting Service (Static) Line ID : @craziebikefitting
ขวัญใจขาอ่อน... www.facebook.com/kwanjaikhaorn
rcf
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: รบกวนแนะนำเลือกซื้อเฟรม 2 ค่ายนี้หน่อยครับ

โพสต์ โดย rcf »

เชียร์ Dogma ครับ
anuwat31
สมาชิก
สมาชิก

JayTHAI เขียน:เชียร์ Pinarello เพราะปรับแต่งง่ายกว่า โดยเฉพาะขนาดของซาง (Canyon, Giant ใช้ซางขนาดใหญ่กว่าเพื่อน หาstemเปลี่ยนค่อนข้างยาก) ส่วนประสิทธิภาพผมว่าไม่น่าหนีกันมากมั้งครับ 55555
ขอบคุณครับ
anuwat31
สมาชิก
สมาชิก

rcf เขียน:เชียร์ Dogma ครับ
ขอบคุณครับ
anuwat31
สมาชิก
สมาชิก

มีความคิดเห็นแนะนำได้นะครับ
jarun kongnuam
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jarun kongnuam »

Canyon Ultimate Evo เงินน่าจะเหลือๆกว่า F10 นะครับเห็นราคาประมาณ 135,000 มาพร้อม แฮนด์+สเต็ม Integrated หลักอาน vcls 2.0 ซึ่งราคาสูงกว่า Frame Set Aeroad ไม่เท่าไหร่ ซึ่งน่าสนใจมากๆ
ส่วน F10 ก็สวยงามตามท้องเรื่องแต่ราคาก็แรงไม่เบา ประมาณ 180,000 มาพร้อมหลักอาน แต่ไม่มีแฮนด์+สเต็ม ซึ่งหากจัดใหม่ก็คงบวกอีกประมาณ 10,000+
หากว่ามองจักรยานในแบรนด์ Hi End ตัวท็อปๆ Canyon นี่ค่อนข้างคุ้มราคาและยังน่าจะเหลือเงินจากส่วนต่างอีก 5-6 หมื่นเหลือไว้จัดเต็มของอีกเยอะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tabarnakve
ขาประจำ
ขาประจำ
team: hookabike
Bike: Trek Domane Al2 Disc
ตำแหน่ง: กรุงเทพ

โพสต์ โดย tabarnakve »

เชียร์ F10 ครับ เฟรมหลากหลายในการเลือกใช้ชุดเกียร์ จะเกียร์สาย หรือ เกียร์ไฟฟ้า ก็แค่เปลี่ยนชุดลูกยาง ถ้า canyon ต้องอย่างใดอย่างหนึ่ง ใช้เกียร์สายวันนึงอยากเล่นไฟฟ้าก็คงต้องไปคบ Etap อย่างเดียวครับ อีกอย่างจากที่ฟังจากประสบการของลูกค้าที่ใช้ทั้ง f8 และ F10 ประทับใจหลายคนครับ ครบเครื่อง ซับแรงสะเทือน การเร่ง และ การเก็บความเร็ว

ปล.ส่วนตะวเป็นติ่ง Cervelo ครับ ไม่สนใจ R5 หรือ S5 ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจดูครับ หุหุ
anuwat31
สมาชิก
สมาชิก

jarun kongnuam เขียน:Canyon Ultimate Evo เงินน่าจะเหลือๆกว่า F10 นะครับเห็นราคาประมาณ 135,000 มาพร้อม แฮนด์+สเต็ม Integrated หลักอาน vcls 2.0 ซึ่งราคาสูงกว่า Frame Set Aeroad ไม่เท่าไหร่ ซึ่งน่าสนใจมากๆ
ส่วน F10 ก็สวยงามตามท้องเรื่องแต่ราคาก็แรงไม่เบา ประมาณ 180,000 มาพร้อมหลักอาน แต่ไม่มีแฮนด์+สเต็ม ซึ่งหากจัดใหม่ก็คงบวกอีกประมาณ 10,000+
หากว่ามองจักรยานในแบรนด์ Hi End ตัวท็อปๆ Canyon นี่ค่อนข้างคุ้มราคาและยังน่าจะเหลือเงินจากส่วนต่างอีก 5-6 หมื่นเหลือไว้จัดเต็มของอีกเยอะครับ
ผมก็มีความคิดเห็นคล้ายๆพี่ แต่ก็กำลังตัดสินใจ ขอบคุณครับ
anuwat31
สมาชิก
สมาชิก

tabarnakve เขียน:เชียร์ F10 ครับ เฟรมหลากหลายในการเลือกใช้ชุดเกียร์ จะเกียร์สาย หรือ เกียร์ไฟฟ้า ก็แค่เปลี่ยนชุดลูกยาง ถ้า canyon ต้องอย่างใดอย่างหนึ่ง ใช้เกียร์สายวันนึงอยากเล่นไฟฟ้าก็คงต้องไปคบ Etap อย่างเดียวครับ อีกอย่างจากที่ฟังจากประสบการของลูกค้าที่ใช้ทั้ง f8 และ F10 ประทับใจหลายคนครับ ครบเครื่อง ซับแรงสะเทือน การเร่ง และ การเก็บความเร็ว

ปล.ส่วนตะวเป็นติ่ง Cervelo ครับ ไม่สนใจ R5 หรือ S5 ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจดูครับ หุหุ
S5 ก็เคยอยู่ในตัวเลือกนะครับ น่าสนนะครับแต่เห็นหลายคนย้ายไป F8 กับ F10 กันหมดก็เลย ก็เลยสงสัยว่าเพราะอะไรกัน
anuwat31
สมาชิก
สมาชิก

แนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ หรือค่ายอื่นก็ได้ ราคาที่ไม่หนีกันมาก กำลังรวยรวมข้อมูล
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”