สอบถาม เรื่องของยาง ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Kenjiro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: เสือ สันโดษ่
Bike: Fm 011

สอบถาม เรื่องของยาง ครับ

โพสต์ โดย Kenjiro »

มี 2 คำถาม ครับ
1. ยางรุ่นไหน นุ่มที่สุด ภายใต้เงื่อนไขเดียวกัน คือ
เฟรม ล้อ ขนาดยาง(23mm.) ความดันลม นน.คนปั่นสภาพเส้นทาง

2.ยางที่ซื้อตามร้าน มันจะเก่าเก็บ หรือ มีอายุมั้ยครับ เช่น ยางอยู่ที่ร้านนานๆ (คือเป็นรุ่นที่คนไม่นิยม)
แล้วเราซื้อมาใช้ มันจะใช้ได้นานมั้ย คร้บ
bigfatt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877760661
Bike: jbc

Re: สอบถาม เรื่องของยาง ครับ

โพสต์ โดย bigfatt »

ฮัทชิสันครับ ใช้มานุ่มกว่าทุกยี่ห้อ
cjlift
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane 5.9
ติดต่อ:

Re: สอบถาม เรื่องของยาง ครับ

โพสต์ โดย cjlift »

แอบเห็นยางที่ Mark Beaumont ปั่นรอบโลกใน 79 วัน คือยาง.....Panaracer Race D....ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”