Garmin Fenix 5 มีสั่นเตือน heart rate ?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Moji2549
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Ridley Fenix SL

Garmin Fenix 5 มีสั่นเตือน heart rate ?

โพสต์ โดย Moji2549 »

Garmin Fenix 5 มีสั้นหรือเสียงเตือน HeartRate เกิน Zone ที่ตัวเรือนมั้ยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mtthefirst
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek Emonda SL

Re: Garmin Fenix 5 มีสั่นเตือน heart rate ?

โพสต์ โดย mtthefirst »

เวลาผมใช้ Workout โหมด ถ้าหัวใจเกินหรือต่ำกว่าโซนที่ตั้งไว้มันจะเตือนครับ

ถ้าใช้เป็น Activity โหมดธรรมดาไม่มีเตือนให้ครับ
Nok_Tri
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: Garmin Fenix 5 มีสั่นเตือน heart rate ?

โพสต์ โดย Nok_Tri »

Moji2549 เขียน:Garmin Fenix 5 มีสั้นหรือเสียงเตือน HeartRate เกิน Zone ที่ตัวเรือนมั้ยครับ
ผมใช้ 735XT ผมว่ามันน่าจะไม่แตกต่างกัน
เลือก Activity > Menu >Activity Setting> Alerts > Add New >Hearth Rate > เลื่อนเลือก Zone (High) ที่ต้องการ > OK > เลื่อนเลือก Zone (low) ที่ต้องการ
Moji2549
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Ridley Fenix SL

โพสต์ โดย Moji2549 »

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”